ผู้เขียน หัวข้อ: gundam strike noir 1/144 (โมจีนTT) มือใหม่นะครับฝากตัวด้วย  (อ่าน 3478 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yui014

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ต่อ+ทำสีตัวแรกครับ ต่อดิบเสร็จดูแล้วไม่เข้าตาเลยจับละเลงซะหน่อยฮะๆ ตอนแรกกะทำเป็นสีดำขลิบแดงแต่ด้วยความขี้เกียจ+ไปค้นเจอสติ๊กเกอร์ทองก็จัดซะ  :iconnasty:

ใช้สีดำด้านของKOBE กับพ่นเคลียร์ใสของKOBEเช่นกัน (จิ๊กของพี่ที่ทำงานมาเพราะขี้เกียจออกไปซื้อ) ตัดเส้นนิดๆหน่อยๆ ประหยัดสุดๆครับตัวนี้ฮะๆ :iconfreak:

ส่วนปีกก็เอามาจับยัดไว้ข้างเดียวกันซะ ดูแปลกๆไงไม่รู้

ฝากแนะนำ ติชมด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ yuyupanther

• *
  • Like: 0
Re: gundam strike noir 1/144 (โมจีนTT) มือใหม่นะครับฝากตัวด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 11:40:30 AM »
สีทองนี้เหมือนทองคำเปลวแปะเลย :iconlol:

• *
Re: gundam strike noir 1/144 (โมจีนTT) มือใหม่นะครับฝากตัวด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 12:32:50 PM »
สีทองนี้เหมือนทองคำเปลวแปะเลย :iconlol:

เป็นการเสริมแรงศรัทธาฮะๆ โมแบบบุสดิสสไตร์กันเลนทีเดียว

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 04:08:57 PM »
เท่าที่ดูสีเยิ้มไปหน่อยลองพ่นให้ห่างออกมาอีกหน่อยโดยประมาณ 1 ฟุตแล้วอย่าพ่นจ่อให้ส่ายสีกระป๋องผ่านไปผ่านมา ส่วนอย่างอื่นมองเห็นไม่ค่อยชัดครับ เวลาถ่ายรูปอาจจะเพิ่มรูปที่ซูมให้เห็นดีเทลตามส่วนต่างๆที่เราต้องการโชว์ด้วยครับ

สู้ต่อไปครับ ทำยิ่งมากยิ่งสวยครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 08:19:44 AM »
เท่าที่ดูสีเยิ้มไปหน่อยลองพ่นให้ห่างออกมาอีกหน่อยโดยประมาณ 1 ฟุตแล้วอย่าพ่นจ่อให้ส่ายสีกระป๋องผ่านไปผ่านมา ส่วนอย่างอื่นมองเห็นไม่ค่อยชัดครับ เวลาถ่ายรูปอาจจะเพิ่มรูปที่ซูมให้เห็นดีเทลตามส่วนต่างๆที่เราต้องการโชว์ด้วยครับ

สู้ต่อไปครับ ทำยิ่งมากยิ่งสวยครับ

ขอบคุณมากครับ  :iconsmile: งานหน้าเอาใหม่ๆ สู้ตายครับ :iconvsign: