ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อกล้ามเขียวอมตะ ระเบิดกี่รอบก็ไม่ตาย Wing Gundam Zero EW [RG]  (อ่าน 4262 ครั้ง)

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
 :iconsmile:สวัสดีชาวTGคับ ผลงานใหม่ล่าสุดคับ เพิ่งทำเสร็จเลย ตัวนี้ก็ไม่มีไรมากคับ มีแค่อุดขัดปีกด้านหลังอย่างเดียว ตัวนี้ก็ตั้งใจทำไฮไลอ่อนๆคับ

สีที่ใช้ก็เดิมๆคับ ตัวนี้ผมเพิ่งลองสั่งสียี่ห้อของคนไทยมาใช้คับ

ขาว-พ่นรองพื้น แล้วพ่นไฮไลด้วยสีขาว แล้วพ่นคลุมอีกทีคับ
สีเทา-ใช้สีรองพื้นเทาเลยคับ
น้ำเงิน-ใช้สีน้ำเงินพ่นให้ทั่ว แล้วใช้สีน้ำเงินเติมสีขาวพ่นไฮไล
น้ำเงินหม่น-ใช้เหมือนสีหลักเลยคับ แต่ผสมเทาเข้มไปนิดนึง
แดง-พ่นเทาเข้ม พ่นไฮไลด้วยขาว พ่นคลุมด้วยแดง
ปืน-ใช้สีเทาพ่น ผสมขาวพ่นไฮไล
โครงปืน-กันเมทัล
ชิ้นใส-พ่นเคลียเขียวบนชิ้นใสเลยคับ
เสร็จแล้วตัดเส้นด้วยอีนาเมล แล้วพ่นเคลียเงา+เคลียด้านผสมกัน1/1

ไปชมกันเลยคับ

สติ๊กเกอร์สีเงินๆที่แถมมาผมไม่ติดนะคับ ลิเกแปลกๆ อยากจะบอกลุงว่าแถมดีคอลน้ำมาสักทีเถอะคับ สติ๊กเกอร์ที่แถมมาอย่างหนา บวกราคาไปเลยกะด้ายยย :icondisapp:

ติชมได้เต็มที่นะคับ พบกันใหม่งานหน้าคร้าบบบบ :iconvsign:
ปล.หวังว่าคงออกมาครบๆ5ตัวนะคับ  :iconshy2:

ออฟไลน์ sixouthae

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวยมากครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
งานสวยคับ ถ่ายภาพก็ดี ช่วงนี้งานสวยๆเยอะเเฮะ

เห็นด้วยกะเรื่อง สติ๊กเกอร์ที่แถมมาให้  ทั้งหนา ทั้งเยอะเกิน

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
งานดูเรียบร้อยดีครับ

ส่วนสติกเกอร์ ลุงแกคงไม่แถมสติกเกอร์น้ำล่ะครับ ลุงแกจะขายแยก  :iconfreak:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
งานเรียบร้อย สะอาดมากครับ ต้องไม่ลืมว่าอันนี้ RG น่ะ ชิ้นส่วนยิบย่อยมาก ทำสีออกมาได้เรียบร้อยแบบนี้ ต้องถือว่าฝีมือไม่ธรรมดา

ออฟไลน์ WeLoveGun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • พวกเรารักกัน
Re: เสื้อกล้ามเขียวอมตะ ระเบิดกี่รอบก็ไม่ตาย Wing Gundam Zero EW [RG]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 01:20:17 PM »
 :iconwish:สุดยอดเกินคำบรรยายเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: เสื้อกล้ามเขียวอมตะ ระเบิดกี่รอบก็ไม่ตาย Wing Gundam Zero EW [RG]
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 02:06:26 PM »
สวยมากครับ ชอบสี