ผู้เขียน หัวข้อ: RG กับ MG เกรดไหนคุ้มค่าเงินมากกว่ากันครับ  (อ่าน 1820 ครั้ง)

ออฟไลน์ starwars001

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมลังเลระหว่าง2เกรดนี้ว่าจะซื้ออันไหนมาต่อดี ราคามันไม่ห่างกันมากนะ
อยากได้โมเดลที่จัดท่าสวยๆจัดได้ตามจิตนาการมากกว่า
วัสดุข้อต่อแข็งแรงทนทาน
รายละเอียดและสีสวยงามในระดับหนึ่งน่ะครับ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: RG กับ MG เกรดไหนคุ้มค่าเงินมากกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 09:55:44 AM »
ก็แล้วแต่ชอบนะครับ แต่ถ้าถามผมผมก็ว่า MG เพราะมันใหญ่กว่า
แต่บางคนก็ชอบเล็กแบบ RG ใหญ่ๆไม่ชอบก็มีครับ แล้วแต่เลยครับ ลองไปยืนเล็งที่ร้านเอาก็ได้ ชอบตัวไหนก็จัดไปเลย
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!