ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเทคนิคข้อต่อหน่อยครับ  (อ่าน 1783 ครั้ง)

ออฟไลน์ riderjee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอเทคนิคข้อต่อหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 08:56:37 PM »
คือปัญหามีอยู่ว่า ข้อต่อหัวไหล่ตรงแขนเป็นPS ผมลองเอากาวทาแล้วยัดกับเข้าไปในโพลี่แคป แต่ก็เหมือนเดิมไม่ช่วยอะไร อยากทราบว่าทุกๆท่านมีวิธีแก้ไขอย่างไหรครับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: ขอเทคนิคข้อต่อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 12:43:35 PM »
ถ้าหลวมมากจนกาวช้างเคลือบแล้วก็เอาไม่อยู่  ผมใช้Epoxy Putty พอกเอาเลยครับ แต่กรณีแบบนี้ไม่เคยเจอกับโมแท้หรือโมจีนรุ่นใหม่ๆนะ เคยเจอแต่กับพวกโมจีนนรกรุ่นแรกๆเลย

ออฟไลน์ riderjee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ขอเทคนิคข้อต่อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 07:34:44 PM »
ผมเจอจาก HGBF R-gyagya ครับเหมือนมันจะรับน้ำหนักของโล่กับเกาะหัวไหล่ไม่ค่อยไหวเวลาโพสท่าต่างๆอะครับ