ผู้เขียน หัวข้อ: WIP เอากับเค้าบ้าง Update 15/05/09 Page 2  (อ่าน 11412 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
WIP เอากับเค้าบ้าง Update 15/05/09 Page 2
« เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 02:06:05 PM »
ไม่ค่อยได้ถ่ายตอนทำงานเท่าไหร่ เพราะความขี้เกียจ อายสิ่งที่หมกเม็ด :iconlol:
คราวนี้เอากับเค้าหน่อยนึง work in process งานที่จะส่ง ออลิจิเน่า :iconnasty:

เริ่มด้วย แต่นแต้นนนนนน :iconhappy:
เห็นกล่องก็ จ้อง อ่านใบต่อ เหนื่อย ไปนอนก่อน 1 วัน

วันต่อมา แกะโครงมาประกอบก่อน เสร็จไปตัว

เมื่อวาน เริ่งลงมือพ่นสีก่อน เริ่มจากสีขาว พ่นทีเดียวทั้ง 2 ตัว เพราะสีใกล้กัน ง่ายดี
แต่ดูดีๆ ตัวนึง สีขาวจะออกโทนฟ้า อีกตัว จะออกโทนแดง ไม่รู้เห้นป่าว  :iconsmile:

ตัวพิเศษ ง่ายหน่อยเพราะไม่ต้องทำสีทอง ส่วนสีแดงที่ให้มาก็เนื้อสีดี สีดำก็ดำเงาแบบHD ก็เลย ทำสีเพิ่มเติมนิดหน่อยก็น่าจะพอ
วันนี้กะว่าจะทำสีของส่วนหอกกับปืนต่อ

เพิ่มเติม 16/04/09
อุดขัด พ่นสี ปืนของ ทั้ง 2 ตัวเสร็จ ตัวนึงให้เป็นสีเหมือนไม้แดง (ออกสีน้ำตาลแดง) อีกตัวสีโอ้ค (นึก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 12:50:21 PM โดย ong »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: WIP เอากับเค้าบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 02:20:48 PM »
เหอๆ มาเป็นคู่อีกแล้ว :icondisapp: ฟิตจริงคับ
เสื่อไม่มีปูหนังสือพิมพ์รอชมแล้วกันครับ

ออฟไลน์ nolbaa

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 02:23:05 PM »
เสร็จแล้วคงจะงามดี :iconwish:
เป็นกำลังใจให้ครับ :iconsmile:

ปล.ลงทุนไปเท่าไหร่ครับ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2009, 02:27:10 PM โดย nolbaa »

ออฟไลน์ momoorun

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 02:27:57 PM »
งานใหญ่แบบนี้ผมว่ากางเต้นรอชมเลยดีกว่า :iconfreak:

พยายามเข้านะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ TaiZe|2aToP

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:19:36 PM »
มาเป็นแพ็คคู่ตลอดเลย อิจฉาคนมีตังค์  :iconcry:

รอชมผลงานนนะคร๊าบว่าจะออกมางามขนาดไหน  :iconwish:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:25:22 AM »
ทำแบบ บลูเฟรม เรดเฟรมหรือเปล่าครับ   :iconlol: :iconlol:
จะรอชมต่อครับ   

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 09:08:43 AM »
ปืนสุดยอดมากครับ หยั่งกะไม้จริงๆ

ออฟไลน์ ong

• *
  • http://ongarch66.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 08:20:27 PM »
ทำแบบ บลูเฟรม เรดเฟรมหรือเปล่าครับ   :iconlol: :iconlol:
จะรอชมต่อครับ   
555 :iconlol:  ฟามลับทำให้ผู้หญิงน่าค้นหามากขึ้น  WIP ซักพักแล้วก็จากไป โผล่มา เสร็จแล้วอะไรประมาณนี้  :iconlol:

ปกติใช่วิธี นอนแล้ว จะมีโมในตู้ออกมาช่วยกันต่อ พอตื่นมาอีกวันก็ตกใจ อุ้ยทำไมงานใกล้เสร็จแล้ว!!~ อิอิ

ออฟไลน์ ong

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 12:22:30 AM »
update 22/04/09

ตัวแรกลงสีแต่ละชื้นเสร็จ จริงๆก็ลงแค่บางชิ้น และเริ่มต่อเป็นก้อนๆ รอติดdecal ก่อนพ่นเครียมัน

แค่นี้แหละ ไปละ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2009, 12:29:59 AM โดย ong »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 09:44:48 AM »
   ขยันมากเลยครับ  :iconvsign: รอชมๆ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 10:00:28 AM »
 :iconwish: ทามสีได้ไวมากๆเลยงานออกมาสวยด้วยอะคับ..............ชอบสีตรงปืนจังเลยคับ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 10:19:34 AM »
สีมันสด น่ากินจริงๆ
รอฉากหลังสุดวิจิตร  :iconnasty:

ถามนิดนนะครับ พวกชิ้นส่วน เกราะ เเขน เกราะ ขา อะไรพวกนั้น เวลาท่านพ่น ท่านใช้ตัวอะไรหนีบ ชิ้นส่วนพวกนั้นหรอครับ
หรือว่า วาง เฉยๆ พ่นสดๆ เลย เเล้วรอเเห้ง พลิกด้านเอา  :icondizzy:
เห็นสีสด + เรียบมากๆ เลย เลยสงสัยนะครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ ong

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:04:47 PM »
รอฉากหลังสุดวิจิตร  :iconnasty:

ถามนิดนนะครับ พวกชิ้นส่วน เกราะ เเขน เกราะ ขา อะไรพวกนั้น เวลาท่านพ่น ท่านใช้ตัวอะไรหนีบ ชิ้นส่วนพวกนั้นหรอครับ
หรือว่า วาง เฉยๆ พ่นสดๆ เลย เเล้วรอเเห้ง พลิกด้านเอา  :icondizzy:
เห็นสีสด + เรียบมากๆ เลย เลยสงสัยนะครับ  :iconwish:

ตัดออกจากแผง แล้ว แปะกับ ไม้เสียบลูกชิ้น โดยยึดด้วยuhu tag ครับ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:06:46 PM »

ตัดออกจากแผง แล้ว แปะกับ ไม้เสียบลูกชิ้น โดยยึดด้วยuhu tag ครับ

สก๊อปเทป กาวอะนะครับ เเล้วเวลาติดกับไม้ ท่านติดยังไงอะครับ
สมมุติเกราะไหล่ มูชะ แบบนี้อะครับ สอดไปตรงด้านในใช่มะครับ เเล้วพ่นเอาอะป๊าว  :iconsmile:

ออฟไลน์ ong

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:12:38 PM »
อ๋อ ผมเข้าใจที่ถามละ ตอนแรกก็งง

คือ uhu tag มันไม่ใช่เทปกาวครับ มันเป็นเหมือนกาวดินน้ำมันเหนียวๆแต่ไม่ติดมือ สามารถฉีกปั้น แปะ ยังไงก็ได้ครับ
เวลาใช้ก็ฉีกมา ปั้นเป็นก้อน แล้วก็แปะหลังชิ้นส่วนที่จะทำสี แล้วก็เอาไม้เสียบลูกชิ้นมาจิ้นเข้าไปอีกทีครับ ไม่มีรูปอะ แต่ผมว่าท่านอื่นที่อยู่ในห้องนี้น่าจะมีนะ
ลองหาดูครับ 

ออฟไลน์ SonicRoute

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:21:30 PM »

สก๊อปเทป กาวอะนะครับ เเล้วเวลาติดกับไม้ ท่านติดยังไงอะครับ
สมมุติเกราะไหล่ มูชะ แบบนี้อะครับ สอดไปตรงด้านในใช่มะครับ เเล้วพ่นเอาอะป๊าว  :iconsmile:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2009, 01:21:58 PM โดย SonicRoute »

ออฟไลน์ ong

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:32:05 PM »
อา อันนี้แหละกำลังหารูปพอดีเลย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:35:30 PM »
เหอๆๆ ใช้มือหรือใช้เครื่องทำครับ :iconfreak:เพิ่งตั้งกระทู้มาอาทิตย์เดียวจะเสร็จไปตัวนึงละ ของผมเริ่มก่อนตั้งนานยังเสียบไม้กองตระหง่านอยู่เลย

ออฟไลน์ ong

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 01:33:38 AM »
Update 29/04/09

ติดdecal ตัวแรกเสร็จแล้วรอพ่นเครีย   decalที่ใช้ ผสมระหว่าง decal ขูด เอาของทั้ง 2 ตัวมารวมกัน ผสมกับ decal น้ำ
ที่ใช้ทั้ง 2 แบบ เพราะdecal สีทองๆ แบบน้ำเวลาติดแล้วสีทองจะไม่ขึ้นเท่าแบบขูด และพวกสีขาวที่จะเอามาแปะก็เช่นกัน แบบขูดสีจะไม่dropลง สวยกว่าว่างั้น

ลองดูครับ แต่มันจะ blur หน่อยนะเพราะกล้องมือถือมันfocusใกล้ไม่ได้ ไม่มีmarco ดูแบบblurเอาละกัน ไว้ดูชัดๆตอนเสร็จ  :iconhappy:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: WIP เอากับเค้าบ้าง Update 29/4/09 Page 2
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 12:13:28 PM »
โอโห โปรเจคนี้ไม่ทำมะดา ๆ งานสวยมัก ไฟเเรงดีเจงๆบักอ๋อง เหอๆ.... :iconlol: