ผู้เขียน หัวข้อ: MG The O (DABAN) แสงสว่างแห่งความหวัง หรือ การทำลายล้าง(โหลดโหดนิดหน่อย)  (อ่าน 5683 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สวัสดีครับ สมาชิก TG ทุกท่านครับ วันนี้มีงานมานำเสนออีกแล้วครับท่าน กับงานโมข้ามปี TheO ตัวนี้ตอนมีข่าวดีใจมาก
แต่งานที่ปั่นออกมาของ ดาบัน ทำให้เซ็งกันไป ตอนดูรีวิวของคุณ naroki ที่ลองต่อ ก็ร้องแล้ว แต่ได้รีวิวนี้ช่วยไว้เยอะเลยครับ
คือเฉือน(เดือย)ไว้ก่อนคุยทีหลัง แล้วผมว่าพลาสติกเจ้าตัวนี้มันแปลกๆ ยังไงบอกไม่ถูกดูมันกรอบๆ ยังไงไม่รู้ ตอนแรก
ว่าจะเดินลายเพิ่มแต่ไม่กล้าเสี่ยง กลัวพลาสติกมันหัก (แต่ในเฟสเห็นคนเขาเดินลายเพิ่มอยู่นะ สงสัยฝีมือผมไม่ถึง 555)
ส่วนการทำงานก็ต้องขัดผิวกันทั้งตัวครับ แล้วผมว่ากาวทามิย่ามันไม่ค่อยละลายนะ ทั้งฝาขาวฝาเขียว ละลายแต่น้อยครับ
ใช้กาวละลายพลาสติกเหอะครับ แต่ผมไม่มี ก็เลย ตามเลยแล้วกัน ส่วนที่หลวมก็เหมือนที่ คุณนาโรบอกนะ แต่มันมีปัญหาคือ
กาวข้อต่อไปแล้ว พอไปทำสีแล้วแน่นยัดไม่เข้า 555 (ปกติโมของลุง กาวรักษาข้อต่อแล้วไปทำสีก็ยัดได้นะ) แต่เจ้านี่
ต้องมาขูดกาวออก  ส่วนงานทำสีก้ไม่มีอะไรมากครับ แต่เปลืองสีโฮก เจ้าตัวนี้คิดไว้ว่าจะไม่ไฮไลท์หนักๆ แต่พอทำมาแทบไม่
เห็นไฮไลทืเลย แต่ชิ้นที่เป็นยางนี่ ทำสีแล้วไม่อยู่นะครับผมว่ามันร่อนง่ายกว่าของลุง เยอะเลยนะครับหรือมันแน่นหว่า ชิ้นยาง
ของผมนี่สีร่อนหลุดทุกที่เลย 555 แต่ขี้เกียจแก้แล้ว พล่ามมาเยอะแล้วเดีียวไปชมภาพกันเลย

งานสีครับ
1. เหลือง - ขาว+เหลือง+เหลืองส้ม+ดำนิดหน่อย
2. เขียว - เขียวฟูลออเร้นเซ้นท์+ขาว+เคลียร์น้ำเงิน
3. แดง - เงิน+เคลียร์แดง
4. กันเมเทิล
ปิดงานด้วยเคลียร์ กึ่งมันกึ่งด้าน ด้าน 70 เงา 30

รูปตอนทำงานนิดหน่อยครับ

ตัวโมครับ

ซูมรายละเอียดหน่อยครับ
เออชิ้นที่หลวมอย่างที่คอเสื้อ(หลวมแบบติดไม่อยู่เลยนะ) ตอนแรกว่าจะกาวพอทำสีแล้วติดได้เลยวุ้ย แบบแน่นเป๊ะเลย

ชิ้นยางสังเกตุดู สีนี่ร่อนทุกชิ้นแต่ยังไม่รู้จะแก้ยังไง 555

แอ๊กชั่นกันหน่อยครับ ขออภัยที่ท่าไม่เยอะครับ

เทียบไซส์กันหน่อย

เอาเข้าตู้พี่ก็ใหญ่ซะ นิวดูเล็กไปเลย

ภาพสุดท้ายก่อนลาครับ

ทำเจ้านี่เสร็จขอพักทำโม พักหนึ่งเลย รู้สึกเหนื่อยยังไงไม่รู้ ไม่รู้เพราะพี่แกตัวใหญ่เกินไปหรือป่าว บวกกับแอร์บรัชหัว 0.3
กว่าจะพ่นเต็ม เหนื่อยมาก แล้วก็ตอนนี้กำลัง ติด Gundam Breaker2 ด้วย 555

ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชมครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ wee77

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
งานสวย เนียนดีครับ

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• **
  • Like: 21
สวยงาม เนียนตาดีครับ วางในตู้ปุ๊บ กลายเป็นพี่ใหญ่บิ๊กเบิ้มเลย อิอิ

ออฟไลน์ Zakee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
สวยมากครับอยากทำมั่ง  :iconwish:

ออฟไลน์ undertaker555

• Verified User
  • *
  • Like: 9
แจ่มโบ้ะเลย

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
สีสวยสะอาด ไฮไลท์กำลังดีครับ ส่วนตัวคิดว่าสำหรับสายทำสีตั้งโชว์แล้ว The O นี่ HG หรือ MG นี่แทบไม่ได้แตกต่างกันเท่าไร เห็นแต่สีเหลืองทั้งตัว แทบมองไม่เห็นโครงเลย
ได้แค่ความใหญ่เอง

ป.ล. สีเขียวนี่เห็นแล้วยังกับสีMasking Sol เลย :iconlol:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สีสวยสะอาด ไฮไลท์กำลังดีครับ ส่วนตัวคิดว่าสำหรับสายทำสีตั้งโชว์แล้ว The O นี่ HG หรือ MG นี่แทบไม่ได้แตกต่างกันเท่าไร เห็นแต่สีเหลืองทั้งตัว แทบมองไม่เห็นโครงเลย
ได้แค่ความใหญ่เอง

ป.ล. สีเขียวนี่เห็นแล้วยังกับสีMasking Sol เลย :iconlol:

จริงด้วยครับ สีเหมือน marking sol จริงด้วยครับ 555
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ whitemeteor

• **
สวยครับชอบๆงานสะอาดดีครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
งามมากครับ
ตรงบังพ่นที่เป็นกลมๆ เนียนสุดๆ
สีลงตัวมากครับ
atinatv

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
โทนสีสวยครับ ไฮไลท์งามผุดๆ

ออฟไลน์ Gashapontoy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *