ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ EX] แปรเปลี่ยนประวัติศาสตร์ให้กลายเป็นตำนาน GAT-X105+AQM/E-X02 Sword Strike Gundam [MG 1/100][Dragon Momoko]  (อ่าน 34320 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=vhbtiwpaaPg[/youtube]
-นี่เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้น เป็นความเห็นแค่คนเดียว อย่าเชื่ออะไรมาก ควรหารีวิวอื่นๆประกอบการตัดสินใจ

Strike Gundam  [Momoko]
1/100 MG
Momoko
ราคาตามแต่ร้าน

เทียบไซส์กล่อง ถือว่าใหญ่มาก

เปิดกล่อง  กล่องข้างในปิดซ้อนอีกที

แผงทั้งหมด  ก็เยอะน่ะแหล่ะ ต่อกันเหนื่อยนิดนึง

ดีคอล แผ่นบะเริ่ม

แผงนิ้วเป็นแบบขยับทุกข้อ

ผิว ค่อนข้างสากนิดนึง  แต่ส่วนตัวว่าระดับเดียวกับ ดาบันบางกล่องนะ

ส่วนตัวผมว่าพอๆกับดาบันตอนไม่ตั้งใจทำแหล่ะ ก็พอรับได้ ถ้าเล่นสีด้านนะ  ถ้าใครทำโมสีเงานี่ขัดกันมึน

ในกล่องให้แผงสีดำกับแดง มาเพื่อทำสีแบบเดียวกับซอร์ดอิมเพาวส์

ดีเทล  สวยดีนะ 

รวมๆเรื่องดีเทลนี่ผมว่าสวยกว่าดาบันนะ สันขอบต่างๆไม่มลออกคมดีใช้ได้

แผงใส อันนี้สวยมาก

ไม่ธรรมดา  หลายๆชิ้นทำอันเดอร์เกทมาให้ด้วย
แต่เป็นอันเดอร์เกทที่น่าเศร้านะ  คือบางจุดมันทำเหมือนอันเดอร์เกท แต่มีแล่บเข้าไปตรงๆหน่อยนึงเหมือนกัน
แถมบางจุดเกทดันมาอยู่ตรงดีเทล................. 

เนื่องจากว่าเป้นล็อตแรก  น่าจะเจอตัวหลุด QC เข้าให้แล้ว  ผลคือปากแหว่ง ฉีดไม่เต็ม กับนิ้วแหว่ง ฉีดไม่เต็มเหมือนกัน  สงสัยรีบปั๊มจัด เตรียมปิดยอดก่อนตรุษจีน..............

ข้างหูข้างนึงเด้งๆ  ต้องหั่นๆไปนิดนึง

สำหรับนิ้วนั้น โมโม ออกแบบใหม่เลยนะ  ไม่ได้ก็อบลุง คือเป็นมือของพวกสไตร์คเลย คือเล็กกว่าของลุงอีก
แต่รวมๆสวยสู้ของลุงไม่ได้นะ แถมมุมขยับดูแปลกๆ  สู้เอาของนิวเวอร์คามาติดจะดูเข้าทีกว่า

การต่อ  คลิกเพื่อดูรูปใหญ่
รอบนี้ผมไม่สแกนใบต่อนะ  เพราะเหมือน สไตร์คกันดั้ม RM แทบทุกจุด เปลี่ยนแค่เกราะนิดหน่อยแค่นั้นเอง ไม่มีอะไรน่าสนใจซักเท่าใหร่  (จริงๆคือมัวแต่เล่น Gundam Breaker2 จนไม่มีเวลาพอมานั่งสแกน lol)

สำหรับในกล่อง ปลายดาบทำได้สองแบบ
แต่ว่า เพื่อ?
ส่วนใหล่นี่  ใหล่แบบติดอาวุธนี่เป็นอีกชิ้นเลยนะ  ไม่ได้พอดเข้าออกได้แบบบ MG
แถมมีบางจุดใช้ชิ้นส่วนร่วมกันอีก และแกะยากมาก  เอาสั้นๆคือเลือกใหล่ได้แบบเดียว

ซอคเกต คนละแบบกับของ MG ทำให้ติดทำเพอเฟคสไตร์คไม่ได้  แต่โมได้ง่ายๆ  เพราะแค่เอาแกนพลาสติกไปเสียบ!!

สติกเกอร์  ให้มาเหลือทำเผื่อลันเชอร์ด้วย
แต่แปลก ไม่มีเอลล์??!!

ต่อเป็นตัว
การต่อไม่มีอะไรมาก  เหมือนสไตร์ค RM ทุกอย่าง แค่เปลี่ยนเกราะนอกนิดหน่อย
ผิวสากอ่ะเรื่องจริง  แต่ดีเทลนี่คมกว่าดาบันนะ ใช้ได้เลย
ส่วนข้อต่อนี่ แน่นกว่าของแท้อีกนะ............  แต่ไม่ถึงขั้นแน่นพาลหักแบบดาบัน
การต่อไม่มีอะไรมาก  มีตรงเอวเท่านั้นมั้งกดแน่นมาก ที่เหลือไม่มีอะไร  อาจจะต้องออกแรงบ้างบางจุดแต่ไม่เหมือยแบบดาบันมือตกบางตัวแน่นอน

มุมต่างๆ

ซูมดีเทล

ตรงบ่าใหม่ สวยมาก

หน้าโอเคดีนะ  ไม่ลิง
แต่หล่อมาแหว่ง.............

เกราะใหม่ตามตัว ดีเทลถอดมาจากเรซิ่นอีกที

แยกสีมาดี
แต่อุดขัดกันหมดนะ

ไมแดสเมเฮซร์ที่บ่า เพรียวสวยมาก

เกราะ ถ้าดูจากหน้ากล่องจะเห็นว่าทำสีทูโทน ซึ่งของจริงบางจุดก็แยกชิ้นมาให้  แต่หลักๆกั้นพ่นกันเอาเองนะ

แบคแพค

ดาบ ดีเทลใหม่ ของบันไดนี่เรียบสนิท

ส่วนขา แยกสีทูโทนชัดเจน

จุดขยับ  แบบเดียวกับ Strike Remaster เด๊ะๆ

ข้อต่อโอเคดี  แต่จอยย์ออกนิ่มไปนิดตรงข้อเท้า แต่รวมๆใช้ได้

ท่านั่ง 

จุดขยับของดาบ
ตรงที่ล็อคเป็นแบบสไลด์ไปในร่องดีเทล  ทพสีคงถลอกน่าดู

แอคชั่นกันบ้าง

นิ้ว ทำใหม่ไม่ได้ก็อบใคร  ขนาดเล็กกว่าของลุง  แต่มันเล็กไปนะ หยิบจับอะไรไม่ถนัดซักเท่าใหร่

นิ้วจุดขยับดูแปลกๆ ทำท่ากำไม่เป็นธรรมชาติซักเท่าใหร่

โล่ ติดจุดขยับ ทำให้หมุนได้

เล็บกางได้

จับดาบ

ดาบผ่าเรือรบ Schwert Gewehr ตัวดาบออกแบบมาเพื่อจมยานรบโดยเฉพาะ

ใบแสงสวยมากนะ

ดาบใหญ่มาก

ตัวข้อล็อค ล็อคแน่นหนาแบบไม่น่าเชื่อ ทั้งๆที่นิ้วออกจะง่อยมาก

แอคชั่นยาวเลยละกัน

ท่าบังคับ

บูมเมอแรง Midas Messer
จับไม่ได้นะไม่มีรูเสียบ  นิ้วก็ง่อย เอาไงดี............

เอาน่ะ ทนๆใช้กันไป

บีมไรเฟิล ของแถม

ดีเทลใหม่นะ

แองเกอร์ ลวดเป็นลวดเหล็กเส้นหนา จัดท่าได้สวยมาก  ไม่เคยเจอใครแถมลวดดีขนาดนี้มาก่อนเลย อันนี้พูดจริงๆนะ

ลวดหนามาก ทำให้จัดท่าได้ไม่โยกเยก  แต่ถ้ายัดไม่สุดก็จะหลวมนะ

อมเอร์ดชไนเดอร์ที่เอว
นิ้วง่อยไปจับไม่ได้

ติดฐานแอคชั่นยาว  ในกล่องให้ที่ล็อคมาแบบเดียวกับสไตร์ค รีมาสเตอร์แหล่ะคือติดที่กลางขาหรือหลังก้นก็ได้

แอคชั่นยาวโลด

ดาบผ่าเรือรบ!!!

เชสโต!!!!!

Review
สำหรับสไตร์คนี่  ณ บัดนาว มีออกขายแค่ซอร์ดนะ  เพราะโมโมปั๊มซอร์ดมาขายก่อน ตามด้วยรันเชอร์
และเพราะเร่งปั๊มนี่ล่ะมั๊ง เลยซวยเจอตัวหลุด QC ปากแหว่ง นิ้วกุด........ ใครจะซื้อล็อตแรกนี่เตรียมใจกันให้ดีๆ ถ้าโชคดีอาจเจอ Limited edition
ตัวกล่อง เห็นตอนแรกก็ว่าใหญ่นะ  ทั้งหนาแหละใหญ่ แบกลำบาก  สไตร์ค RM ของลุงยังไม่ใหญ่ขนาดนี้เลย
ตัวแพคเกทเป็นแบบสองชั้น ด้านในเป็นกล่องเทาอีกชั้น และเปิดมา.......เจออากาศเหมือนเดิม  พี่จีนนี่ชอบช่องว่างกันทุกยี่ห้อเลยเฮะ
ตัวแผง  ผิวสากในระดับนึง แต่พอรับได้  ใครต่อดาบันบ่อยๆ  มันเหมือนดาบันตอนแกรดตกครับ เช่น บลิช หรือ บัสเตอร์ ตัวนี้ก็ประมาณนั้น ดูสากๆ  แต่พอขัดได้ ถ้าใครทำโมสีด้านก็ช่างๆมันเถอะ  แต่ใครทำโมสีเงานี่คงต้องขัดกันเหนื่อยหน่อยแหล่ะ
เช็คแผง  อย่างที่บอก  เจอปากแหว่ง ตอนเช็คแผงเหมือนหน้าสารบัญจะตกไแผงนึงมั๊ง  ในกล่องให้แผงเกราะสลับน้ำเป็นเป็นแดง แดงเป็นดำ มาด้วยนะ  เอามาทำสีแดงเหมือนซอร์ดอิมเพาวส์ได้
การต่อ  แทบจะเรียกว่าเหมือมเด๊ะกับสไตร์ รีมาสเตอร์  เปลี่ยนแค่เกราะนอกนิดหน่อย การต่อ  มีแค่เอวมั๊งที่แน่นจนต้องกด  ที่เหลือต่อได้ไม่มีปัญหา แต่แน่นกว่าของลุง  แต่ไม่กดยากเท่าดาบัน  รวมๆอาจมีอาการเจ็บนิ้วบ้างเล็กน้อย  แต่ไม่กดจนนิ้วระบมแบบดาบัน
จุดขยับ เรียกว่าแน่น จุดที่เป็น ABS ขยับ แน่นกว่าลุงบันไดอีก  เช่นบ่า เอว ศอกเข่า แน่นดีมาก  แน่นแบบกำลังพอดี  ไม่ใช่แน่นพาลหักจาจอยย์แบบดาบัน
แต่ตามประสาโมจีน  ส่วนใหนจุดขยับใช้จอยย์ ค่อนข้างแย่กว่าของแท้ เช่นข้อใหล่ หนักสุดนี่รูติดแบคแพค เอาของแท้ใส่แล้วออกหลวมหน่อยๆเลย อีกจุดที่ออกหลวมไปคือข้อเท้าจุดที่ใช้จอยย์  แต่ไม่ได้แย่แบบ....เอ่อ  ช่างมันเถอะ
เรื่องดีเทล ค่อนข้างน่าประทับใจนะ  ส่วนของนิ้วแผงทำใหม่หมดนะ  ไม่ได้ลอกลุงมา  เพราะนิ้วใหม่เล็กมากระดับเดียวกับสไตร์ค  ไม่ใช่ RX-78 แบบลุง แต่ผลคือเล็กกว่าเดิม มันยิ่งเปราะบางกว่าเดิม ถ้านิ้วหลุดจากเบ้าซักนิ้วนึงแล้วมันก็จะหลุดไปเรื่อยๆ  แล้วก็ข้อนิ้วหลุดง่ายถ้าขยับมากๆเหมืินเดิม เหมือนของแท้  เพราะเป็นจุดอ่อนทางการดีไซนน์แท้ๆ  แต่ตัวมือข้อล็อคดาบ ล็อคดาบได้มั่นคงน่าตกใจมาก ตอนแรกคิดว่าจะร่วงเพราะน้ำหนักด้วยซ้ำไป
ดีคอล  แผ่นบะเริ่ม สาทำสีเห็นแล้วคงชอบ ขายแยกนี่ก็แผ่นละ 120 กว่าบาทละนะเออ
สติกเกอร์แปะ  น่าตกใที่ทำมาเผื่อลันเชอร์ด้วย แต่ไม่มีชื่อเอลล์แพคแปะ
เรื่องการขยับ จุดขยับต่างๆ  เหมือนสไตร์ค RM หมด รวมๆถือว่าดี แต่มีเสียที่ข้อเท้า
เกราะบางจุดหลุดง่าย เช่นเกราะเท้า และบูมเมอแรงที่บ่าหลุดง่ายมาก ต้องอัดกาวกันนิดนึง
ตัวดาบก็อบเรซิ่นมา ดีเทลต่างๆดูสวยมาก แต่ผ่ากลางเพียบ  สำหรับตัวบ่าแบบติดเกราะเป็นแบบเอกเทศแยกมาเลยนะ  ไม่ได้เอาเกราะมาติดแบบบันได
ส่วนขา  สูงกว่าของแท้นะ  ตรงน่องมีส่วนเสริมติดมาให้น่องยาวกว่าเดิม
และเกราะต่างๆ  ทำอันเดอร์เกทมาให้  แต่บางจุดดันทำอันเดอร์เกททับตรงดีเทลซะงั้น 
รวมๆ ถือว่าดีนะ  สวยดี  เสียแค่ QC นี่แหล่ะ  กับนิ้ว ที่ดูเล็กไปจับอะไรก็ไม่ได้ / ไม่ถนัด 

รวมๆ
หัว - ครีบด้านหัวข้างนึงใส่แล้วเด้ง เฉือนๆส่วนเกิน
ตัว - มีเอวกดยากนิดหน่อย ที่เหลือไม่มีอะไร  ชิ้นเทาที่หน้าอกที่ใส่ไปตรงๆนี่แบบว่า แถกันไปหน่อยใหม
แขน - ข้อแขนจุดใช้จอยย์หลวมไปนิด  ข้อมือหลุดง่ายเหมือนนิวเวอร์คา นิ้วเล็กไปจับอะไรไม่ได้
กระโปรง - มีรูติดฐาน 2 แบบเหมิอนสไตร์ค  ที่เหลือไม่มีอะไรมาก
ขา - ข้อเท้าอ่อนไปหน่อย  จุดอันเดอร์เกทตรงโครงในถ้าตัดไม่ดีไปขวางจุดขยับเยอะอยู่ แถมบางจุดเกทอยู่ตรงดีเทลอีก
ใหล่ดาบ - ตอนแรกเคยบสงสยว่าเรซิ่นเก่าเอามาติดใหล่เก่า แล้วโมโมจะแก้ให้เรซิ่นมาติดใหล่ใหม่ยังไง  คำตอบคือโมโมให้ให่เก่ามาเลย..... เอากะเขาดิ  แถมเลือกต่อใหล่ได้แค่แบบเดียวด้วยนะ  และบูมเมอแรงหลุดง่ายมาก
ดาบ - ผ่ากลางล้วนๆ ชิ้นใสสวยมาก

Q&A
- ลันเชอร์มาอาทิตย์หน้า
- จุดขยับแน่นดี 
- ทำเพอเฟคสไตร์คได้ แต่ต้องโมข้อต่อนิดนึง
- คติด IWSP ไม่ได้  ติดใหล่
- สูงกว่าของแท้ เพราะยืดน่อง
- อาวุธ ก็แบเรซิ่นมาเลย  แต่เกราะตามตัวเอา RM มาเป็นเบสเพิ่มดีเทลเอาเอง
- ทูโทนบางจุด แต่ไม่ได้ทูโทนเยอะแบบหน้ากล่อง  อยากได้แบบหน้ากล่องต้องพ่นเอาเอง
- มีรูติดฐานได้ 2 แบบ เหมือน RM
- มีเกราะสลับสีให้
- ดีคอลแผ่นบะเริ่ม
- เกราะข้อเท้าหลุดง่ายมาก
- ติดดาบได้แน่นหนาดี ทั้งๆที่นิ้วง่อยมาก
- รวมๆประทับใจ  แต่ QC นี่แผนกนี้เตรียมฉลองตรุษจีนกันหมดแล้วแหงๆ

คะแนน
ผิว - 8/10 พอรับได้  ระดับเดียวกับดาบัน  ไม่มีรอยแผล หรือสะเก็ดระเบิดมาแค่นี้ก็พอจะโอละ
จุดขยับ - 9/10 ข้อ ABS แน่นดี  แต่ข้อจอยย์หลวมบางจุด
ดีเทล - 10/10 เหนือกว่าของแท้
แยกชิ้น - 9/10 แยกสีมาโอเคดี
ออฟชั่น - 10/10 แถมดีคอล
เทคโนโลยี - 8/10 หลักๆดีนะ  ยกเว้น QC.....
ความคุ้ม - 10/10 เทียบราคายังกะ HG แต่คุณภาพดี ส่วนนึงเพราะออกชนกับสไตร์คดาบันด้วยมั๊ง เลยไม่กล้าตั้งแพงมาก
ความประทับใจ - 8/10 ซวยไปหน่อย  แต่รวมๆประทับใจดี  โมโมนี่ถ้าขายก่อนตรุษจีนทีไร  มักมีอะไรให้หนักใจได้เสมอจริงๆสิน่า............

รวมๆ = 97%  ชอบนะ  แต่เช็คแผงกันให้ดีด้วย.............

เทียบกับของเก่า  ของเก่า (ในรูปแพ็คของ TT) ดีไซน์ดูของเล่นไปเลย

เทียบดาบ ยังกะดาบฆ่ามังกรเอามาเทียบกับไม้ตักไอติม

สามารถเอาแพคอื่นๆมาติดได้ 
ส่วนดาบ เอามาติดเอลล์แพคได้  แต่ต้องโมข้อต่อนิดหน่อย
ส่วนรูติดแพคของโมโม  เหมือนจะหนีบแพคไม่ดีเท่าของลุงนะ เหมือนรูมันกว้างกว่าหน่อยนึงตามประสาของก็อบ หาจอยย์แท้มาเปลี่ยนน่าจะหาย

มีคนฝากถาม ว่าติด IWSP ได้ใหม
คำตอบคือไม่ได้ครับ  ติดเกราะบ่าของ IWSP  ตกใจเหมือนกัน รูมันเหนือนกันนึกว่าจะติดกันได้

เทียบไซส์  สูงกว่าของเดิม  เพราะน่องสูงกว่า
รวมๆ  ก็สวยดีนะ  แต่ติดเรื่อง QC นี่แหล่ะ ใครจะซื้อก็ลองเช็คๆดูหน่อยก็ดี  ล็อตแรกนี่คิดว่าคงไม่ใช่ผมคนเดียวแน่ๆล่ะที่โดนปากแหว่งเนี่ย

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=kqvx0OLzx1U[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 11:40:51 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
เท่จริงๆแฮะตัวนี้หน้าไม่แปลกเหมือนทอลกีส3ด้วย หวังให้ก็อปเรซิ่นอีกเยอะๆเลย  :iconcryjoy:
ถ้านิ้วหายไปแล้วยังแข็งแรงแบบนี้ก็โอเชนะครับ ส่วนปาก....อุดกันเอาเองละกันงานนี้  :iconpale:

แต่งง IWSP มันติด ver. RM ไม่ได้เลยหรือแค่ของโมโมเท่านั้นที่ติดไม่ได้

ปล.คุณนาโรไม่สน launcher เหรอครับ ไหนๆก็ซื้อให้ครบเลย  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 12:07:41 AM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ takejung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ติดแพ๊ค otori ของ strike Rouge ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
ดีเทลต่าง งามกว่าของลุงจริงๆ โดยเฉพาะดาบนี่ ดีเทลสุดยอดมากครับ
แต่สงสัยต้องรอล็อตหลังๆดีกว่า เห็นปากแหว่ง กับนิ้วแหว่ง แล้วรอก่อนดีกว่านะ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ noom

• *
  • Like: 1
ดีเทลสวยงามจริง แต่ QC ไม่น่าหลุดเลย ได้มาแล้วยังไม่มีเวลาต่อ คงต้องเช็คแผงใหม่ละ ขอบคุณที่รีวิว ถ่ายภาพและจัดท่า Action ได้สวยจริง ๆ  :iconwinks:

ออฟไลน์ Pooky

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
ตัวนี้งามมากครับ

เดิมที่RMบันไดผมว่ามันก็ทำมาดีมากอยู่แล้ว
เพิ่มดีเทลอีกนี่สุดๆไปเลย :iconlove:

ปล.มันได้ให้มือเดิมที่ขยับไม่ได้มารึเปล่าครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ขอบคุณสำหรับรีวิว :iconlove:ครับ

ออฟไลน์ nitirat023

• *
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับรีวิวดีๆ

ออฟไลน์ Boyzgundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
สูงยาวเข่าดี....ข้อต่อแขนปึ๊ก ขอบพระคุณสำหรับรีวิวคร๊าบบบ :iconwish:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ขายก่อนตรุษจีนทีไรเป็นเเบบนี้ทุกทีวิน่า 5555555  ตกม้าตายตรง QC นี่ละ ใจเย็นๆรออีกหน่อยดีกว่า
ตัวนี้ เห็นถึงความตั้งใจอย่างชัดเจนเรยเเฮะ เเต่ยังอ่อนหัดตามประสาโมจีน เเต่ก็ถือว่า เป็นก้าวยาวๆก้าวนึงเลย... :iconlol:

ออฟไลน์ whitemeteor

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
สวยดีครับส่วนตัวคิดว่าเป็นโมจีนคุ้มค่าตัวหนึ่งเลย :iconvsign:

ออฟไลน์ Kai8944

• *
ดีนะของผมปกติดีทุกแผง คงจะเป็นบางกล่องอะครับ

• กัน-โอตะ
  • *
เท่จริงๆแฮะตัวนี้หน้าไม่แปลกเหมือนทอลกีส3ด้วย หวังให้ก็อปเรซิ่นอีกเยอะๆเลย  :iconcryjoy:
ถ้านิ้วหายไปแล้วยังแข็งแรงแบบนี้ก็โอเชนะครับ ส่วนปาก....อุดกันเอาเองละกันงานนี้  :iconpale:

แต่งง IWSP มันติด ver. RM ไม่ได้เลยหรือแค่ของโมโมเท่านั้นที่ติดไม่ได้

ปล.คุณนาโรไม่สน launcher เหรอครับ ไหนๆก็ซื้อให้ครบเลย  :iconfreak:

ปล.มันได้ให้มือเดิมที่ขยับไม่ได้มารึเปล่าครับ
ไม่มีครับ

ติดแพ๊ค otori ของ strike Rouge ได้ไหมครับ

ผมไม่มีแพคโอโทริอ่ะครับ  แต่น่าจะติดได้เพราะมันมากับ RM

https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
เห็นแบบนี้ชักเริ่มไม่อยากได้ละ 
ฝากไป 2 กล่องแน๊ะ  :iconpale:
ดีหน่อยที่คนที่บ้านไปจีนเลยได้ราคา 1 กล่อง  :iconpale:

แต่โมดอง.... 
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
โหดมากอะมีแหว่งด้วยแต่ดีเทลสวยมากเลยแฮะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
ขอบคุณครับ หล่อโฮกครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ rx78xx

• *
สามารถเอาแพคนี้ไปติดกับ mg strike rmของบันไดได้มั้ยครับ

• กัน-โอตะ
  • *
สามารถเอาแพคนี้ไปติดกับ mg strike rmของบันไดได้มั้ยครับ

หลังมันอันเดียวกับ RM แหล่ะครับ แต่ไซส์ต่างกันนิดนึง

เอาแพคแท้มาติดจีน = หลวม
แพคจีนติดแท้ = แน่น ระวังด้วย