ผู้เขียน หัวข้อ: Mushakage Gundam เป็นกันดั้มตัวน้อยๆนะเธอ  (อ่าน 8377 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Mushakage Gundam เป็นกันดั้มตัวน้อยๆนะเธอ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 05:04:48 PM »
Mushakage Gundam เป็นกันดั้มตัวน้อยๆนะเธอ

และแล้วก็ทำสีเสร็จจนได้ครับ กับ SD Mushakage Gundam เป็นกันดั้มตัวน้อยๆนะเธอ

ช่วงนี้เล่นแต่เอสดีตัวน้อยๆครับ และมุฉะคาเกะก็เป็นอีกตัวหนึ่งที่น่ารักไม่น้อย ตัวเล็กๆ และเป็นกันดั้ม
ตัวนี้รูปแบบการประกอบจะคล้ายๆกับ FG รุ่นเก่าๆมากครับ

ลำบากน้อยกว่านินจาซาคุ คือมันไม่ผ่ากลางหัว ผ่าข้างๆแทน
ไปหนักหน่อยตอนบังพ่นครับ สีเดียวมาทั้งตัว พอทำสีเสร็จแล้วก็ดูน่าเล่นดีนะครับ

ถ้ามีโอกาสก็อยากทำตัวน้อยๆตัวอื่นต่อ กับอยากรู้เรื่องราวของพวกมุฉะมากกว่านี้ครับผม >0<

พยายามบังพ่นเต็มที่ครับ

เมื่อก่อนที่พ่นสีทองด้วยสีกระป๋องก็คิดว่าสีสวยแล้ว
พอได้พ่นสีทองของไกอาบ่อยๆรู้สึกถูกใจเป็นพิเศษครับใครมีสีทองแจ่มๆบอกกันได้นะครับ
อยากลองสีทองเป็นพิเศษ อิอิ

ก่อนทำสีซักหน่อย

ต่อดิบๆยังไม่ตัดเส้น

มีโมนิดหน่อย ตัดมือให้หมุนได้ครับ จะได้เล่นสนุกขึ้นอีก

:iconpunch: :iconpunch: :iconpunch:

ต่อคู่กันกับมุฉะกัันดั้มเวอร์เก่าครับ

พ่นรองพื้นเตรียมทำสี

นานหน่อยกับการบังพ่น

ภาพมุมต่างๆรอบๆตัวครับ

สีที่ใช้
พ่นรองพื้นด้วย สีกระป๋องรองพื้นเทา Kobe 266
สีส่วนใหญ่ที่ใช้เป็นของ Mr.Color
สีขาว พ่นสีขาว Gaia White 01 ก่อนแล้วตามด้วย White 1
สีแดง พ่นสีแดง Red 3 ผสมดำนิดๆ ตามขอบๆ พ่นขาวกลางๆ แล้วพ่นคลุมอีกทีด้วย แดง Shine Red 79
สีฟ้า พ่นสีน้ำเงิน Blue 5 ตามขอบๆ พ่นขาวกลางๆ แล้วพ่นคลุมอีกทีด้วย Bright Blue 65
สีเทา Neutral Gray 13 ผสมดำนิดๆ
สีทอง พ่นแดงรองพื้นก่อนแล้วตามด้วย สีทอง Gaia Bright Gold 010 ล้วพ่นคลุมอีกทีด้วย Clear Yollow 48
สีน้ำเงิน Blue 5
สีเงิน พ่นดำก่อน แล้วตามด้วย Gaia 021 Star Bright Silver
ปิดท้ายด้วยเคลียร์ด้าน Gaia Flat Clear 008

วอชตัดเส้นด้วย Panel Line ของ Tamiya
ตัดเส้นเพิ่มบางส่วนอีกด้วย Pigma ของซากุระ

ทำตาและสัญลักษณ์ด้วยการสแกนสติกเกอร์เข้าไปแล้วปรินมาวาดตาดำเองอีกที ติดด้วยกาวลาเท็กซ์

ขยับซักนิด

ที่เห็นข้างปกกล่องตัวนี้จะถือง้าว(ไม่แน่ใจเรียกถูกหรือไม่ ??) อย่างกับปืนครับ
ผมชอบโล่ห์กันดั้มเลยเอามาให้ถือดีกว่า

ถ่ายรูปคู่กับกันดั้มน้อย

พี่น้องกันดั้มตัวน้อยๆ และน้องด๋อยซากุระ

เทียบเสกลกับพี่น้องกันดั้มซีรีย์อื่นๆ
ดูตัวเล็กสุดๆไปเลย

กันดั้มกับพวกตาเดียว ศัตรูกันตามบทเจอกันไม่ได้ต้องมีสู้กัน XD

การเจอกันของนินจาชาซาคุ และมุฉะคาเกะกันดั่้ม

จับมาถ่ายรูปคู่ พี่น้องมุฉะคาเกะยังมีอีกสองตัวครับ
เป็นมุฉะคาเกะ Zeta และ มุฉะคาเกะ ZZ

ถ่ายรูปคู่กับน้องกวางตุ้ง
ขนาดเล่นกันได้

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านครับ ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยครับ >W<

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
เพจ Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: Mushakage Gundam เป็นกันดั้มตัวน้อยๆนะเธอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 06:09:35 PM »
เห็นแล้วคิดถึง SD มันต้องขาสั้นๆ ขาป้องเดียว ไม่มีขายาว แต่เดียวนี้ SD รุ่นหลังๆ มีต้นขาด้วย สูงโย่งดูเท่ขึ้น(สำหรับคนรุ่นใหม่) แต่ขาดเสน่ความน่ารักแบบเดิม

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: Mushakage Gundam เป็นกันดั้มตัวน้อยๆนะเธอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 08:02:52 PM »
ตัวเล็กๆแต่เก็บงานละเอียดมากครับ พอรวมเป็นกลุ่มแล้วน่ารักมากครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:24:13 PM »
สวยมากครับ งานน่ารักดีครับ
ปล.งานตัวเล็กอย่างงี้กันพ่นกันตาเหล่ แน่ครับ :O
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 10:29:33 PM »
สุดยอดมากครับเป็น ผมนี่คงท้อตั้งแต่ต่อแล้วเลย :iconcry:

ออฟไลน์ wee77

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 11:38:08 PM »
ทำสวยดีจัง

ออฟไลน์ jumpnaja

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 08:21:32 AM »
ที่สุดเลย :iconvsign:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 08:29:37 AM »
เห็นเล็กๆแบบนี้งานโหดมาก งานละเอียดและสวยมากครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ deary79

• *
  • Like: -39
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 01:36:59 PM »
สวยเลยครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 02:43:25 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

เห็นแล้วคิดถึง SD มันต้องขาสั้นๆ ขาป้องเดียว ไม่มีขายาว แต่เดียวนี้ SD รุ่นหลังๆ มีต้นขาด้วย สูงโย่งดูเท่ขึ้น(สำหรับคนรุ่นใหม่) แต่ขาดเสน่ความน่ารักแบบเดิม
โดนเสน่ห์ของเอสดีรุ่นเก่าเข้าเต็มๆเลยครับ รุ่นใหม่ๆก็เท่ห์ดีครับแอบเสียดายรุ่นใหม่ๆหลายตัวอุดเยอะกว่าตัวเก่าๆอีก  :iconcryjoy:

ตัวเล็กๆแต่เก็บงานละเอียดมากครับ พอรวมเป็นกลุ่มแล้วน่ารักมากครับ
ขอบคุณครับ  :iconwish: :iconwish: ก่อนทำสีตัวอะไรผมจะมาดูงานของพี่นาโรก่อนเลยครับ
ขอซึมซับความสวยงาม ไฮไลท์ และสีที่ลงตัว งานของพี่นาโรเป็นแรงบันดาลใจให้ผมสุดๆเลยครับ >0<
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

สวยมากครับ งานน่ารักดีครับ
ปล.งานตัวเล็กอย่างงี้กันพ่นกันตาเหล่ แน่ครับ :O
เกือบเหล่เหมือนกันครับ อิอิ ค่อยๆบังพ่นวันละสี วันละสี แต่ติดเทปซ่ะตาลายไปหมดเบย  :icondizzy: :icondizzy:

สุดยอดมากครับเป็น ผมนี่คงท้อตั้งแต่ต่อแล้วเลย :iconcry:
ขอบคุณครับ
เปิดกล่องมาเกือบหงายเงิบครับ ทั้งตัวมีสองแผง สองสี บังพ่นกระจาย (ฮา) :iconcryjoy:

เห็นเล็กๆแบบนี้งานโหดมาก งานละเอียดและสวยมากครับ
ขอบคุณครับ  :iconwish: ตอนต่อผมก็คิดว่าตัวเล็กแล้ว พอเอามาเทียบกับ SD ซีรีย์อื่นๆ ตัวเล็กสุดๆไปเลยครับ

ทำสวยดีจัง

ที่สุดเลย :iconvsign:

สวยเลยครับ

ขอบคุณครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 03:17:28 PM »
งานกุ๊บกิ๊บน่ารักดีครับ แต่เห็นเทปบังพ่นแล้วสยองอ่า บังพ่นกันยังกับมัมมี่ :icondisapp:

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 03:24:16 PM »
น่ารักมากเลยคร้าบบบบ  :iconlol:

เห็นมาหลายงานแล้วสุดบังพ่นกระจายทุกงานเลย
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 05:37:21 PM »
ทำออกมาได้สวยมากเลยครับ อ๊อบ สุยอดจริงๆ  :iconwink:

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 06:39:29 PM »
ชื่นชมผลงาน SD ของท่านมาตลอดครับ
atinatv

ออฟไลน์ whitemeteor

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 09:31:51 AM »
ชอบครับเห็นแล้วนึกถึงวัยเด็ก

ออฟไลน์ AmTbN

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 07:22:56 AM »
SD แบบนี้พอจะหาได้ที่ไหนครับ ผมว่าคลาสสิคดีนะ  :iconwish:
เป้า...มีไว้พุ่งชน...

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 09:36:18 AM »
ทำเยอะได้น้อยนะ SD นี่ ยิ่งตัวเก่าๆยิ่งสยอง.....เก่งมากครับที่ทำเสร็จเป็นตัวได้...อยู่รวมกันเเล้วมันเจ๋งจิงเเฮะ.... :iconlol:

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 08:00:06 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านครับ

งานกุ๊บกิ๊บน่ารักดีครับ แต่เห็นเทปบังพ่นแล้วสยองอ่า บังพ่นกันยังกับมัมมี่ :icondisapp:

น่ารักมากเลยคร้าบบบบ  :iconlol:

เห็นมาหลายงานแล้วสุดบังพ่นกระจายทุกงานเลย

ขอบคุณครับ  :iconwish:
ตัวน้อยๆแท้ๆแต่กินเทปบังพ่นไปเพียบเลยครับ  :iconcryjoy:

ทำออกมาได้สวยมากเลยครับ อ๊อบ สุยอดจริงๆ  :iconwink:
ชื่นชมผลงาน SD ของท่านมาตลอดครับ
ชอบครับเห็นแล้วนึกถึงวัยเด็ก

ขอบคุณมากๆครับ  :iconshy2: :iconshy2: :iconshy2:

SD แบบนี้พอจะหาได้ที่ไหนครับ ผมว่าคลาสสิคดีนะ  :iconwish:
ผมก็ชอบเจ้าตัวน้อยตรงความคลาสิคนี้แหละครับ ส่วนใหญ่หาร้านในไทยไม่ค่อยได้ครับ  :iconcryjoy:
ผมเลยฝากน้องกดจากเว็บพี่ยุ่นมาสอบถามเพิ่มเติมใน Inbox ได้นะครับ 

ทำเยอะได้น้อยนะ SD นี่ ยิ่งตัวเก่าๆยิ่งสยอง.....เก่งมากครับที่ทำเสร็จเป็นตัวได้...อยู่รวมกันเเล้วมันเจ๋งจิงเเฮะ.... :iconlol:
ขอบคุณครับ แบบว่าเปิดกล่องมาผมแถบร้อง  :iconcryjoy: สองแผงสองสี
แต่พอตั้งรวมๆกันหลายๆตัวก็อยากทำเพิ่มอีกครับ สยองกับตัวต่อๆไป  :iconlol:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 07:34:24 PM »
สวยน่ารัก ขยันปั่นผลงานมากกกครับ  :iconwish:

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 02:40:09 PM »
สวยน่ารัก ขยันปั่นผลงานมากกกครับ  :iconwish:
ขอบคุณครับ  :iconwish: :iconwish: :iconwish:
อิอิ ช่วงนี้เร่งปั่นงานรับช่วงตรุษจีนครับผม