ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องลายบนพลาสติคก่อนพ่นแอร์บรัชครับ  (อ่าน 1948 ครั้ง)

ออฟไลน์ whitemeteor

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
พอดีผมจะต่อกันพลาเพื่อพ่นแอร์บรัชตัวแรก(แต่ยังหาซื้อแอร์ปรัชไม่ได้นะครับ :iconangry:) แต่มาสำรวจดูแผงกันพลาที่จะต่อก่อนพบว่าชิ้นส่วนของ BB Knight Gundam ชิ้นสีเงินมันเป็นลายพลาสติคคล้ายๆลายน้ำในรูปชิ้นตรงกลางที่มีลายพาดเฉียงมาครับ เลยมีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1. ไม่ทราบว่าจำเป็นต้องแก้ไขก่อนพ่นสีหรือไม่ครับ กลัวพ่นแล้วจะยังเห็นเป็นลายอยู่
2. ถ้าต้องแก้ไขจะแก้ยังไงครับ อุด หรือว่าขัด
ขอบคุณครับตอนนี้เริ่มประกอบรอก่อนหาซื้อแอร์ปรัชแล้ว
ปล.ใครพอทราบร้านที่ขายแอร์ปรัชถูกๆของ Iwata รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับสั่งทางไปรษณีย์ได้ยิ่งดีครับอยู่ต่างจังหวัดแต่ใจรักครับ :iconnasty:หลังไมค์ก็ได้ครับ :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 07:18:03 PM โดย whitemeteor »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: รบกวนสอบถามเรื่องลายบนพลาสติคก่อนพ่นแอร์บรัชครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 07:26:27 PM »
เป็นรอยของการฉีดพลาสติก เท่านั้น

วิธีแก้ พ่นเครียร์ด้าน พอช่วยได้บ้างแต่ก็ยังเห็นอยู่
พ่นสีก็หายแล้ว ไม่ต้องอุดชัดแต่อย่างใดครับ...

ส่วนอิตาต้า รู้สึกว่า ใน TG มีคนขายอยู่ เดี่ยว ลองๆ หาให้ เดี่ยวส่งไปทาง IM ละกัน