ผู้เขียน หัวข้อ: พาชมงาน Wonder Festival 2015 Winter [โหลดโหดนรกแตก]  (อ่าน 14203 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
พาชมงาน Wonder Festival 2015 Winter [โหลดโหดนรกแตก]
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 10:18:59 PM »
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=rKe44kH7QEE[/youtube]
งานนี้มีแต่ตาย

ของกุดสมาย ผมข้ามรัวๆเลยนะ  เพราะเยอะมาก อัพหมดไม่ใหว

เริ่มจากโคโต

มุราไรเกอร์
1/100 แอคชั่นฟิกเกอร์...............................

ย้ำนะจ๊ะ แอคชั่นฟิกเกอร์............

ไซบัสต้า

เอวา

อาเมอร์ดคอร์  รถถังได้ออกซะที

เวป่อนเซต กับแองจี้

FA:G ตัวใหม่

เฟรมอาร์มตัวใหม่

กับตันเอิ้ด

เมใตัลเกียร์

บาเรียล ยังทำอยู่นะ

รวมมิตร

SRD ไดเซนเกอร์ สเลดเกลมิล

โกลด์โฟ

ไม่รู้จัก

เกตต้า

คอมมานวูฟ รีแพคเกจ

มิค 21 !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

1/144 ยังไม่ตาย

ดีจะตายสโคฟด็อก

เอิ่ม....

เฟรมอาร์ม ประกาศทำคลิปอนิเมนะ  เซลฟิก้าประทะ เฮสเวล

เวป่อนยูนิตแบบใหม่

ส้มกุ้โลก

ฟิกบาฮามุทตัวใหม่

เมก้าเฮาส์

ไม่ต้องพูดอะไรมาก

ไอมาส

ชินระบันโช

ส้มแบบวาริเอเบิ้ล

สเลนตาถ้่วก็มา

ยานแม่เรคอนจิสต้า

แกรนฅโซด

กุดสมายคอมปานี
อันนี้ยอมแพ้ อัพไม่ใหวจริงๆ พี่แกบูทใหญ่มาก

...........ช่วงนี้ขายดีนะ   ลิขสิทธิ์น่ะ

ไม่รู้ตจัก แต่น่าจะดัง

หุ่นเหล็ก ชิมะ

บันได

มาครบ จบป่ะ

สู้ต่อไป เหล่าผู้ป่วยทั้งหลาย

ทามาชี่เอฟเฟค ปีกมารกับเทพ................
น่าเอามาติดบุโซ แต่ขอโทษ บุซะน่ะตายไปแล้ว

งานถนัด

งานไม่ถนัด..............

factory

เลิฟลิฟ ฟิกม่ามาครบ จบป่ะ

ออกฮิคารุตัวเดียวปิดไลนน์แหงๆ

พัชชี่

1/350

อิโอน่า

ฟิกม่าซากุระ

ยูกิ

ซิโดเนีย

เพอโซน่า

300

ไซเรนฮิล

...........

............ตัวดีๆหลายตัวยังไม่ออกเลยนะ

พลาคิต รถถังให้ฟิกม่า

พลาคิต กากันเทีย

พลาคิต ดักแก่

พลาคิต เทนไคไนท์

ไดนามิค เชนนน์

เต่านินจา

อัคาเดีย (ยามาโตะเก่า)

เกิดมาเพื่อมาครอส
ถึงอนิเมเรื่องอื่นของโชจิช่วงนี้จะแป๊กรัวๆ เราก็จะยังขายมาครอสกันต่อไป.

คาตานะกาตาริ

โวค

พลาคิตหมื่นกว่าเยน

นี่ก็หมื่นเยน

รีโวเทค ข้ายังไม่ตาย

มินิรีโว ออกมาทำม้ายยยย

สตาร์วอร์  ออกมาโดนบันไดตีตายแหงๆ

Ques Q

เรือๆๆๆๆ 

*  หันมาทำบาฮามุทกับเขาด้วยวุ้ย

A-zone

อะโอชิม่า

โดนกุดสมายยิงตายแน่ๆ

โกคิน

เมตะมอฟอร์ส

Riobot

Tomy

จะรอดใหมเนี่ย.............  ชนกันเองหลายค่ายสุดๆ............. 

โกคิน

Plum

พลาคิต อาเธอ

ตัวเท่าดันบอล แต่ราคาโมโคโต

พาวเวอดอล

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=Tvi51MDOZTQ[/youtube]
It just a bad dream.................

ซอส
Amiami Blog
Akiba-hobby
2Ch
4Ch
Dengeki
Tag hobby
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 10:20:37 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: พาชมงาน Wonder Festival 2015 Winter [โหลดโหดนรกแตก]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 10:37:18 PM »
ผิดหวัง ตอนแรกนึกว่าเป็นพลาโม ดูดีๆ แอคชั่นฟิกเกอร์  :iconcry:

ชอบ อาเมอร์ดคอร์ตัวรถถังแฮะ เหมือน ฮิลดรอฟเลย

S.R.D-S Sladegelmir ทำมาฆ่าตัวเก่าของMCเลย

getter 1 นี่ พลาโม่รึป่าวครับ

Goukin Shimakaze มาแนวพวกmecha girlของอาจราย์ akitaka mika เลย

fig. art love live ยังอุตส่าห์ทำต่อแหะ ทำหน้าไม่ค่อยสวยโดนfigmaตบตายแหงๆ  :iconpale:

ฟุนัชชี่ มาได้ไงหว่า...... :icondisapp:

พลาโม่ แชมเบอร์ นี่ของค่ายอะไรเหรอครับ

a-zone อิโอนะ น่ารักมาก  :iconlove: :iconlove: :iconlove:

เห็นมี ultra act อุลตร้าแมน ฉบับ ไอร่อนแมนด้วย
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: พาชมงาน Wonder Festival 2015 Winter [โหลดโหดนรกแตก]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 10:45:54 PM »
คิดว่าหลายๆ ท่านคงเตรียมไปห้างฯ ขายส่ง เพื่อกักตุนมาม่ารอกัน กินปะทังชีวิตกันได้เลย  :iconlol:

ใครเล่นฟิกฯ Love live หรือ พวก Kancolle นี่สาหัสน่าดู

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 10:53:32 PM »

getter 1 นี่ พลาโม่รึป่าวครับ

fig. art love live ยังอุตส่าห์ทำต่อแหะ ทำหน้าไม่ค่อยสวยโดนfigmaตบตายแหงๆ  :iconpale:

พลาโม่ แชมเบอร์ นี่ของค่ายอะไรเหรอครับ

Getter 1 ถ้าของโคโตเป็นพลาสติกคิตครับ

เชมเบอร์ของค่ายแมกซ์ครับ

ส่วนเลิฟลิฟนี่ ผมว่ายังไงทั้งฟิกม่า ทั้ง SH ขายได้ทั้งคู่นะ  เพราะชุดคนละแบบ สาวกต้องเก็บครบ
น่าห่วงอ่ะคันไถ ค่ายเล็กๆทำมายังไงก็โดนกู๊ดสมายยิงถล่มอยู่ดี อย่างคองโกนี่เห็นเหมือนจะทำ 4-5 ค่ายเลยมั๊ง  จมรายแรกนี่อโอชิม่าแบบไม่ต้องคิดเลย

ใครเล่นฟิกฯ Love live หรือ พวก Kancolle นี่สาหัสน่าดู

Dark souls ก็มีนะครับ

.......แต่เป็นเรซิ่นงานทำขายในงาน (ดีลเลอร์)

https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Dutch00

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 10:55:59 PM »
โอย สติกระจายตั้งแต่เห็นเว็บนอกเอามารีวิวละครับ แต่รีวิวแต่ฟิก... วันนี้ได้เจอโมเข้าไปอีก

ส้มกู้โลกนี่อยากได้จริง จะมาเป็นโมหรือฟิกเกอร์เนี่ย ในรูปไม่เห็นเขียนไว้ ถ้ามาเป็นฟิกละก็คงขอผ่าน
zoid แมงป่องก็อยากได้

ป่วยเรือพร้อมไอดอล (ผมนี่โดนทุกอย่างเลย 555) งานนี้โดนเรือยิงไปหลายลำ ส่วน love live โชคดีไม่เก็บฟิกมา รอดไปๆ แต่ฟิกเกอร์นี่ทำใจสั่นเลยนะ กำลังทำใจบ๊ายบาย kotori จาก alter ที่พึ่งเปิดพรี...(แพงเกิ๊น) มาประกาศออก nico อีก (ต้องทำใจอีกรอบ :iconcryjoy:)

ไหนจะน้องด๋อยที่น่ารักทั้งหลายอีก...

ดาเมจโดยรวม: ถังแตกครับ ใครก็ได้มาเก็บศพผมที  :iconcry: กันพงกันพลานี่คงไม่ได้เล่นมันละ :iconlol:

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:09:44 PM »

ส้มกุ้โลกนี่อยากได้จริง จะมาเป็นโมหรือฟิกเกอร์เนี่ย ในรูปไม่เห็นเขียนไว้ ถ้ามาเป็นฟิกละก็คงขอผ่าน

ส้มมรณะ
ถ้าของkotoเป็นพลาโม่ ส่วนของMegaเป็นแอคชั่นฟิก ครับ
zoidแมงป่องกับมุราซะเมะ ไรเกอร์ ตอนแรกผมก็อยากได้มากนะครับจนกระทั่งรู้ว่ามันเป็นแอคชั่นฟิก.....  :iconcry:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ Dutch00

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:14:37 PM »

ส้มกุ้โลกนี่อยากได้จริง จะมาเป็นโมหรือฟิกเกอร์เนี่ย ในรูปไม่เห็นเขียนไว้ ถ้ามาเป็นฟิกละก็คงขอผ่าน

ส้มมรณะ
ถ้าของkotoเป็นพลาโม่ ส่วนของMegaเป็นแอคชั่นฟิก ครับ
zoidแมงป่องกับมุราซะเมะ ไรเกอร์ ตอนแรกผมก็อยากได้มากนะครับจนกระทั่งรู้ว่ามันเป็นแอคชั่นฟิก.....  :iconcry:

ขอบคุณครับ //โอ้ เทพส้มเป็นพลาโมด้วย ดีใจๆ  :iconwish:

ปล. แมงป่องน่าจะเป็นพลาโมนะครับ เห็นเขียนเกรดว่า HMM อยู่ ส่วนมุราซาเมะเป็น action figure

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:21:53 PM »

ส้มมรณะ

ขอบคุณครับ //โอ้ เทพส้มเป็นพลาโมด้วย ดีใจๆ  :iconwish:

ปล. แมงป่องน่าจะเป็นพลาโมนะครับ เห็นเขียนเกรดว่า HMM อยู่ ส่วนมุราซาเมะเป็น action figure

เออใช่เฮะ แมงป่องใช้อักษรสีแดง น่าจะเป็น HMM จริงๆ  ส่วน 1/100 สเกลอีกช่องนึงเป็นแอคชั่นฟิกเกอร์หมด

พูดถึง HMM นี่ Z-Knight นี่หายไปเลยเฮะ.......

ออฟไลน์ plaikung

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 11:33:34 PM »
งง ว่า death stinger เนี่ยจำได้ว่าการ์ตูนตัวมันค่อนข้างใหญ่มาก ถ้าทำ 1/72 นี่ขนาดคงพอๆกะ โกจูรัส ได้เลย แต่อย่างว่า โกจูรัส ยังออกมาแลัวเลย

ออฟไลน์ winnythepooh

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 21
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 08:30:55 AM »
พลาสติกคิทของโคโตแต่ละตัวโดนใจมาก ว่าแล้วก้มลงดูเป๋าตังค์แพ้พ  :iconcry:

ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 10:07:41 AM »
อยากได้ FA Girl มั่กๆ ตัวแรกมายังนะ ที่ไหนรับพรีบ้างล่ะเนี่ย

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 10:42:04 AM »
สายเก็บโมโคโตนี่ อาจต้องปาดเหงื่อกันเรยเเฮะ...รัวๆเลย... :iconcry:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 10:54:06 AM »
ตัว Garland จาก MEGAZONE 23 นี่ไม่มีใบ้บอกว่าเป็น plastickit รึตัวสำเร็จ ไม่รู้แปลงเป็นมอ'ไซด์ได้รึเปล่า?
แถวๆเกรนไดเซอร์หนะ... ของเดิม Aoshima ทำไว้จุดขยับยังไม่ค่อยดีและข้อต่อบอบบางไปนิด

ออฟไลน์ sodath

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:08:14 AM »
ไซบัสเตอร์ร่าง posession กับ Tharsis อยากได้จัวเลยยยย  :iconwish:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:15:43 AM »
ดีที่ไม่มีงานจัดที่เมืองไทย ไม่งั้นมีบ้านขายบ้านมีรถขายรถแน่ Armor core รถถังสวยจริงๆ
พวกชุดผ้านี่ก็สวยแต่ราคาไม่น่าคบเลย - -"

ออฟไลน์ Voice

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:59:37 AM »
ขอบคุณสำหรับข่าวมากครับ  :iconcryjoy:
โดน Belial ของ Koto จะได้เอามายืนคู่กันกับ Laevatein

เกือบสอย Robot Damashii Belial มาแทนแล้วมั้ยล่ะ  :iconsweat:

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 02:20:04 PM »
อาาา SRDS นี่สวยดีแท้

ส่วน shin getter ของโคโตนี่ ไม่พลาดแน่ๆ

ออฟไลน์ 01061979

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 04:09:09 PM »
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากๆก่อน รูปเยอะมากเหมือนไปงานเองเลย

SRD ไดเซนเกอร์ สวยมากๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ aloha10

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 05:51:26 PM »
ขอบคุณสำหรับภาพมาก ๆ ครับ  :iconwish: :iconwish:

แต่แอบสงสัยว่า Death Stinger ไม่ได้ออกเป็นพลาโมเหรอครับ เห็นในรูปอยู่ในไลน์ HMM

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 06:09:03 PM »
แต่แอบสงสัยว่า Death Stinger ไม่ได้ออกเป็นพลาโมเหรอครับ เห็นในรูปอยู่ในไลน์ HMM

พลาโม่เน้อ

ตัว Garland จาก MEGAZONE 23 นี่ไม่มีใบ้บอกว่าเป็น plastickit รึตัวสำเร็จ ไม่รู้แปลงเป็นมอ'ไซด์ได้รึเปล่า?
แถวๆเกรนไดเซอร์หนะ... ของเดิม Aoshima ทำไว้จุดขยับยังไม่ค่อยดีและข้อต่อบอบบางไปนิด

กาแลนด์แปลงได้ครับ แต่เป็นพวกโกคิน ของอาร์ตสตอม คือของเล่นหุ่นเหล็กอ่ะครับ

เอ้อ  ว่าแต่สรุป ยิปซีแดนเจอของ    นี่เป็นพลาสติกคิตนะ

พอเป็นพลาคิตละน่าสนขึ้นมาทันที

ส่วนบาฮามุตตัวใหม่โคโตมีคนแกะรหัสละ

แต่ซีรี่นี้ผมชอบพวกอกโตๆมากกว่านะ ฮะๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 06:17:37 PM โดย naroki »