ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ใครเคยต่อ PG wing มั่ง  (อ่าน 1724 ครั้ง)

ออฟไลน์ kpnpond

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามครับ ใครเคยต่อ PG wing มั่ง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 08:15:39 PM »
ในนี้มีใครเคยต่อ PG wing zero ของ BANDAI มั่งไหมครับ อยากจะต่อ PG สักครั้ง
อยากถามว่ามีข้อดี ข้อเสียยังไงบ้าง (มีรูปมาด้วยยิ่งดี)
ขอบคุณครับบ ^^'

ออฟไลน์ jackal

• *
  • Like: 2
Re: สอบถามครับ ใครเคยต่อ PG wing มั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 10:16:19 PM »
ข้อดี ตัวใหญ่สะใจ ปีกสวยมากถ้ากางเต็มๆแต่หนักหลัง
ข้อเสีย 1.ไม่มีสติกเกอร์หรือดีคอลใดๆเลย อยากได้ต้องซื้อดีคอลจีนมาแปะ  2.ต้องต่อสายไฟเองถ้าจะให้ติดชัวร์ต้องบักรีแต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ต่อแบบธรรมดาไป 3.หนักหลังจัดท่าทางยากไม่มีแอคชั่นเบสหาซื้อฐานจีนมาโมเอาเอง
ข้อเสียจริงๆแล้วหยุมหยิม ไม่ใช่ประเด็นหลัก โดยรวมๆแล้วก็คุ้มค่าเงินครับ

ออฟไลน์ kpnpond

• *
  • Like: 0
Re: สอบถามครับ ใครเคยต่อ PG wing มั่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 07:13:45 PM »
ชอบคุนมากครับ พอดีอยากจะได้มั่ง 55555555 เหนมันสวยดี