ผู้เขียน หัวข้อ: [มือใหม่หัดทำสี] Duel Gundam Assualt Shroud Daban คร้าบ  (อ่าน 3780 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zakee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
[มือใหม่หัดทำสี] Duel Gundam Assualt Shroud Daban คร้าบ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 03:09:15 PM »
สวัสดีครับ

วันนี้จะขอโชว์ผลงานนู้ปๆ ลองทำสีบ้านๆตัวที่สองกันดูครับ คราวนี้ลองฝึกปรือกับโมจีนครั้งแรก ได้เหยื่อมาเป็น Duel Gundam ครับ

โฉมหน้าผู้เคราะห์ร้ายในงวดนี้ครับ

สีที่เลือกใช้ในรอบนี้ยังเป็นสี Leyland + Kobe เช่นเคย (งบน้อย) มีรายละเอียดตามข้างล่างนี้ครับ

L-10 Steel Gray

F-14 Flat Black

F-15 Flat White

L-80 Metalic Silver

Kobe 980 Gold

สีรองพิ้น Kobe > เทา และขาวด้าน

เคลียร์ด้าน Bosny และเคลียร์เงา Leyland C-75

ผลงานที่ได้ มีจุดตำหนิค่อนข้างเยอะ (กันดั้มชิ้นเล็กค่อนข้างมาก) ในสวนของสีขาวด้านจะมีรอยหน่อยๆ ไม่ค่อยเนียน เพราะแปะชิ้นเล็กๆเข้ากับฝาลังกระดาษ ผิวเลยไม่เนียนเท่า

แยกพ่นทีละชิ้น สุดท้ายนี้ต้องการคำแนะนำจากหลายๆท่านเพื่อพัฒนาผลงานต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: [มือใหม่หัดทำสี] Duel Gundam Assualt Shroud Daban คร้าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 05:13:36 PM »
รูปมืด และมัวไปนิดครับดูลำบาก

โดยรวมการทำสี คู่สีที่ใช้ดูดีครับ แต่ถ้าจะแนะนำก็ตรงรอยตัด ยังเห็นรอยเกทอยู่หลายชิ้น ลองเอากระดาษทรายพันกับแผ่นอะไรแข็งๆ (ของผมใช้ไม้บรรทัดเหล็กอันเล็ก) แล้วถูขนานไปกับขอบหรือผิว รอยเกทจะหายไปครับ

ออฟไลน์ Zakee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: [มือใหม่หัดทำสี] Duel Gundam Assualt Shroud Daban คร้าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 05:24:29 PM »
ขอบคุณคร้าบ พอดีถ่ายตอนกลางคืน - -"