ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะต่อ ถ่ายโชว์] สุดยอด MG ในดวงใจ Sazabi Ver.Ka  (อ่าน 8161 ครั้ง)

ออฟไลน์ o13ecKo

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -25
[แกะต่อ ถ่ายโชว์] สุดยอด MG ในดวงใจ Sazabi Ver.Ka
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 12:29:23 PM »
[youtube]PYvxtWPa61g[/youtube]

หยิบเอาโมที่เรียกได้ว่างามสุดๆ(ในใจผม)ของปี 2013 มาต่อและถ่ายคลิปครับ
พยายามจะทำตามฝันเล็กๆของตัวเอง (มีรายการรีวิวของเล่น) แต่ยังด้อยประสบการณ์

อยากให้ทุกๆคนช่วยดูและติชมหน่อยนะครับ จะพยายามเอาความคิดเห็นของทุกคนไปปรับแก้ในคลิปต่อๆไปครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ

ออฟไลน์ Hayabuza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • กรุณาวางให้พ้นมือเด็ก
Re: [แกะต่อ ถ่ายโชว์] สุดยอด MG ในดวงใจ Sazabi Ver.Ka
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 12:58:01 PM »
เป็นกำลังใจให้คับแค่คิดและกล้าทำผมยกนิ้วให้เลยคับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
Re: [แกะต่อ ถ่ายโชว์] สุดยอด MG ในดวงใจ Sazabi Ver.Ka
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 02:42:12 PM »
ขัดใจผมมากอย่างนึง ตรงอ่าน Ver.Ka ว่า"เคเอ"เนี่ยแหละ

Ver.Ka คือโมที่ออกแบบโดย คาโตกิ ฮาจิเมะ เพราะงั้นอ่านเวอร์คาไปเถอะครับ

อยากให้แน่นข้อมูลพวกนี้ด้วย รวมไปถึงข้อมูลของตัวโมในเนื้อเรื่องเอง เอาไว้พูดเกริ่นให้มีความน่าสนใจ เป็นการ Introduce ตัวโมเดล

ศัพท์เทคนิคต่างๆ ควรนำมาใช้ ไซโครเฟรม ทรัสเตอร์ ค๊อกพิท(ในคลิปไม่ได้พูดถึง แต่ตัวนี้น่าจะพูดถึงนะ เพราะเป็น Dummyมา)

ถ้าอยากทำให้ดูเป็นมืออาชีพจริงๆ ผมแนะนำให้ตัดต่อด้วย ฉากอย่างการเก็บอาวุธทีละชิ้นแล้วไปกองไว้ข้างๆเนี่ย ไม่ควรมี ควรแบ่งเป็น Section ไว้ แล้วค่อยนำมาต่อกัน

แนะนำให้ดูรีวิวของคนอื่น ต่างประเทศ รวมไปถึงอ่านเยอะๆด้วยครับ

เอาใจช่วยครับ ที่คอมเม้นขนาดนี้เพราะเห็นบอกว่าอยากทำรายการจริง

แต่ทำคลิปแรกออกมาก็น่าชื่นชมแล้วครับ สู้ๆ เอาใจช่วย^^

ออฟไลน์ pepozz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 09:41:57 AM »
เวอร์ชั่นต้องเป็น คา จากคาโตกิครับบบ  :iconmeow:

ออฟไลน์ coolre

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 11:48:18 AM »
สุดยอดเลยครับอย่าลืมทำออกมาอีกนะครับ