ผู้เขียน หัวข้อ: คุยเล่นๆเรื่อง "Gunpla ตัวไหนที่ไม่ได้คาดหวังว่าสวย แต่ต่อดิบแล้ว สวยเหลือเชื่อ"  (อ่าน 2138 ครั้ง)

ออฟไลน์ gunnershot

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากจะคุยกันเล่นๆครับ ก็เลยคิด Topic นี้ขึ้นมา ว่า โมตัวไหนที่แบบว่า ตอนซื้อไม่คิดว่ามันจะสวย แต่พอต่อดิบเข้าไปแล้ว มันสวยแบบคาดไม่ถึง

โดยของผมนั้น เป็นตัว GN-X (MG) กับ Force Impulse (MG)

ตัว GN-X ปืนมันสวยมาก ส่วน Force Impulse นั้นผมว่า ทั้งลูกเล่นเยอะ,สัดส่วนโมสวย

มาแชร์ๆกันครับ :)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
The-O ตัวเป็น ๆ หล่อกว่าดูในรูปเยอะ แต่ใครจะชอบดีไซน์หรือเปล่าอีกเรื่องนะ

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Unicorn ครับ นอกนั้นพวก RGสวยทุกตัว

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ผมว่า RG นี่ต่อดิบ ตัดเส้นธรรมดาก็สวยเอามาตั้งโชว์ได้แล้วนะครับ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ VmaxRED

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 29
Mg rx78-2 ver.3.0 ครับ ผมทำสีเสร็จไปเจอต่อดิบตัดเส้นพ่นเคลียร์ด้านเฉยๆ เอ๊ะทำไมสวยจังง่ะ รู้งี้ต่อดิบก็พอทำสีก็สวยกว่ากันไม่เยอะแต่เหนื่อยโฮก