ผู้เขียน หัวข้อ: HGUC Gundam GP03S (BANDAI)  (อ่าน 3103 ครั้ง)

ออฟไลน์ kakkakploy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
HGUC Gundam GP03S (BANDAI)
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 10:53:17 AM »
สวัสดีครับเพื่อนๆชาวThaigundam ผมติดตามเว็บไซด์นี้ได้ระยะหนึ่งแล้วครับ ได้สมัครเป็นสมาชิกไม่นานนี้เอง
วันนี้เลยอยากเอาผลงานมาแบ่งปันกัน แบบที่เพื่อนๆหลายท่านได้นำมาปันกัน

HGUC Gundam GP03 1/144 (BANDAI)
อุปกรณ์
1.HGUC Gundam GP03 1/144 (BANDAI)
2.คีมตัด
3.Art Knife
4.กาวTamiya(ฝาขาว)
5.กระดาษทราย
6.Gundam Marker (Basic Set)
7.ปากกาตัดเส้น
8.Thinner Enamel X-20 (ลบเวลาตัดเส้นพลาด)
9.สเปรย์พ่นเคลียร์ (ด้าน)
.........จะว่าเป็นงานต่อดิบก็ได้ เพราะไม่ได้มีการทำสีอะไรเลย สามารถติชมผลงานได้นะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: HGUC Gundam GP03S (BANDAI)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 03:35:09 PM »
สำหรับมือใหม่ สมัยก่อนนู้นๆๆตอนผมเริ่มต่อก็ประมาณนี้เหมือนกันครับ ถ้าจะให้แนะนำก็
1. รูปถ่ายมัวไปนิดครับ ส่วนฉากหลังหากระดาษโปสเตอร์มาซักแผ่น หรือไม่มีจริงๆก็เอากล่องโมด้านสีขาวมาวางข้างหลังก็ได้นะ (เกิดถ่ายไปเห็นกองหนังสือโป๊เก่าๆแล้วจะเสียหมด :iconlol:)

2.เส้นที่ตัดดูหนาไปหน่อยครับ ลองใช้ยางลบดินสอ ลบเบาๆไปตามร่องเส้นจะบางลงไม่ดูโดดครับ

แต่สุดท้ายยังไงก็ขึ้นกับตัวเราครับว่าจะชอบแบบไหนตอนแรกๆผมแค่ตัดเส้นพ่นเครียร์ก็ปลื้มผลงานตัวเองสุดๆแล้วเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kakkakploy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: HGUC Gundam GP03S (BANDAI)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 07:14:06 PM »
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ :iconwish: :iconwish: :iconwish: