ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องขัดกระดาษทรายเก็บเกจโมต่อดิบหน่อยครับ  (อ่าน 2139 ครั้ง)

ออฟไลน์ tateehot

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สายต่อดิบตัดเส้นไม่พ่นเคลียร์ถ้าอยากขัดกระดาษทรายเก็บเกจด้วย ควรใช้กระดาษทรายเบอร์ไหนครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SecondOrbit

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ถ้าไม่พ่นเคลียร์ด้านผมไม่แนะนำให้ขัดครับ สีขาวยังไม่เท่าไหร่ แต่สีอื่น จุดที่ขัดมันจะด้านๆ แตกต่างกับส่วนที่ไม่ได้ขัด พาลจะทำให้งานออกมาไม่สวย (ยกเว้นขัดมันทั้งตัว)

ถ้าต่อดิบไม่พ่นเคลียร์ ผมว่าแค่เอาอาร์ตไนฟ์เฉือนให้ไม่มีรอยฝ้าขาวก็พอแล้วครับ