ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW ACGUY Ver.GFT TRICOLOR PAINT ยี่ห้อ BEARMO  (อ่าน 4867 ครั้ง)

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
REVIEW ACGUY Ver.GFT TRICOLOR PAINT ยี่ห้อ BEARMO
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 05:56:46 PM »
อยากได้ของลุงบันมาเปรียบเทียบด้วยเหมือนกันแต่ไม่มีตังค์ง่ะ

มาดูที่แพ็คเกจกล่องก่อนเลย ใหญ่พอๆกับกล่อง MG บางตัว แต่ฝาครอบดันไม่ทำแบบคลุมหมดมาซะนี่ ต้องมาแกะสก็อตเทปที่ติดมาอีก เฮ้อ

ที่ขนาดใหญ่อย่างนี้เพราะว่ามีแผงของตัว BEARGGUY สีน้ำตาลมาให้ด้วยนั่นเอง เผื่อใครชอบหมีน้ำตาลน่ะนะแต่ต้องซื้อหมีชมพูของยี่ห้อนี้มาด้วยนะถึงจะเอามาประกอบเป็นตัวสมบูรณ์ได้

ใบต่อ

สติ๊กเกอร์

แผงต่างๆที่ให้มา

ดูการลงสีที่ชิ้นงานกันบ้าง

ประกอบส่วนต่างๆ

เสร็จสมบูรณ์

สรุปนะครับ
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)          8/10   รอยบุ๋มมีน้อย มีหล่อเกินเป็นครีบบ้างบางจุด
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           8/10   ต่อตามใบต่อไปเรื่อยๆครับ มีรหัสผิดบ้าง แต่ดูภาพเอาก็ไม่เป็นปัญหา ออกแรงเยอะบางจุดถ้าไม่ทำการเฉือนคว้านเดือยออก
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  9/10   มีห่างแค่ส่วนลำตัวเท่านั้น ถ้าคว้านเฉือนเดือยก็ค่อนข้างสนทดี
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           9/10   เเน่นพอดี ขยับได้สบายๆไม่ฝืดเลย
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8/10   สีโอเคอาจจะมีเลอะบ้างไม่คมบ้าง ผิวพลาสติกมันเงาดี ตรงกรงเล็บถ้าออกแรงเยอะฝ้าขาวก็ขึ้น
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      8/10   ลวดลายจริงๆไม่ค่อยมีอยู่แล้ว ร่องต่างๆจะตื้นเมื่อเทียบกับลุงบัน(ขนาดลุงแกตื้นแล้วนะอันนี้ตื้นยิ่งกว่า)
7.หน้าตา                                                          10/10   เหมือนเป๊ะ อาจจะเพราะตัวหน้าตามันไม่มีดีเทลอะไรมมากมายด้วย
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          8/10   เป็นแบบสติ๊กเกอร์พลาสติคใสบางๆ กาวเหนี่ยวมากติดแล้วติดเลย ถ้าแกะออกละยับยู่ยี่แน่นอน
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               9/10    ไม่มีตัว GFT ของลุงบันมาเทียบนะ แต่ดูจากรูปในเน็ตก็เหมือนละล่ะ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          9/10    แล้วแต่คนนะครับ แต่ผมว่าโอเคเลย ถูกกว่าราวๆ 1 ใน 3

คะแนนรวม 86/100

ข้อควรระวัง : ตรงข้อต่อแขนที่เป็นบอลจ๊อยพลาสติคนี่ไม่ว่ายังไงก็ต้องเฉือนให้มันบางลงนะ ออกแรงยัดมากๆไป พลาสติกแตกแน่ ของผมกว่าจะใส่ได้ขึ้นฝ้าขาวแระ เลยไม่กล้าถอดมาใส่ข้อต่อแขนเพิ่ม

ใครอยากต่อเป็นหมีก็ต้องซื้อกล่องหมีชมพูของยี่ห้อนี้มานะ ถึงจะต่อได้ เพราะชิ้นส่วนในกล่องนี้ยังให้มาไม่ครบ ขาดลูกตา กับกระเป๋ามั้ง เท่าที่นึกออก

ดูรูปเพิ่มเติมได้ที่นี่เลยครับ >>> https://www.facebook.com/media/set/?set=a.626237780839912.1073741956.371931812937178&type=3&uploaded=39

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: REVIEW ACGUY Ver.GFT TRICOLOR PAINT ยี่ห้อ BEARMO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 10:59:34 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิว

ติดใจตรงราคานี่    "ถูกกว่าราวๆ 1 ใน 3"  หมายถึง 1 ใน 3 ของราคาตัวปกติหรือ 1 ใน 3 ของราคา GFT ครับ :icondizzy:

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: REVIEW ACGUY Ver.GFT TRICOLOR PAINT ยี่ห้อ BEARMO
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 12:17:07 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิว

ติดใจตรงราคานี่    "ถูกกว่าราวๆ 1 ใน 3"  หมายถึง 1 ใน 3 ของราคาตัวปกติหรือ 1 ใน 3 ของราคา GFT ครับ :icondizzy:

555 ถ้าเทียบเป็น Yen ผมไม่รู้ครับ แต่เทียบกับร้านที่ผมเคยเห็น แต่ไม่มีตังพอซื้อ ณ ตอนนั้นเลยจำติดใจมาครับ อิอิ ผิดพลาดประการใด ขออภัยจ้า

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 10:57:36 AM »
จะให้แผงสีน้ำตาลมาทำหยัง ขายแยกไม่ดีกว่ารึราคาจะได้ถูกลงหน่อย แล้วก็ตัวนี้ไม่ใช่BearAcguyน่อ
มันคืออัคไกบ้านๆเอามาทำสีสำเร็จครับ ถ้าดูราคาจากที่ขายในเวป ตกอยู่ประมาณ 60%ของ hguc Acguy(1400Yen) ก้าตัวทำสีของลุงก็ 1700 yen(แต่ราคาบ้านเราไม่ใช่เรตปกติแน่) ราคาคงเป็น 1/3ของVer gtf ของลุงบันแหละครับ
ดูรวมๆแล้วงานดีครับ ถ้าขี้เกียจทำสีเองก็โอเคเลยครับ