ผู้เขียน หัวข้อ: Number2: Strike Unicorn Destroy Mode  (อ่าน 4101 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tomomy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
Number2: Strike Unicorn Destroy Mode
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 08:02:10 PM »
Strike Unicorn Destroy Mode

ผลงานหัดทำตัวที่สองครับแนวคิดคือเอาอิมเมจสีของ Unicorn Gundam ตอนเป็น Destroy Mode ที่มีสีขาวและแดงเป็นหลัก แต่ถ้าใครพูดถึง Strike Freedom จะต้องนึกถึงเฟรมสีทองผมก็เลยเอาสีทองออกมาด้านนอกสะก็เลยออกมาอย่างที่เห็นนี้แหละครับ

ตัวนี้เป็นตัวที่สองที่ได้ทำหลักๆก็เน้นหัดทำสีแหละครับสิ่งที่เจ็บปวดสุดที่ได้เจอเลยคือ สีสูตร enamel มันทำให้ชิ้นส่วนแตกเข็ดเลยงานนี้

ขอบคุณที่ติดตาม ผลงานหน้าผมว่าจะทำตัว g-self gundam HG 1/144 แต่ของยังส่งมาไม่ถึงเลย :iconpale:

ออฟไลน์ keunser

• **
  • Like: 10
Re: Number2: Strike Unicorn Destroy Mode
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 01:28:28 AM »
สวยมากเลยครับ สัดส่วนของสีลงตัวเลย  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ถ้าตัดเส้นด้วยน่าจะมี มิติมากกว่านี้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2015, 01:29:41 AM โดย keunser »

• **
Re: Number2: Strike Unicorn Destroy Mode
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 06:17:22 AM »
สวยมากเลยครับ สัดส่วนของสีลงตัวเลย  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ถ้าตัดเส้นด้วยน่าจะมี มิติมากกว่านี้ ครับ

ขอบคุณคับ ก็คิดว่าถ้ามีเวลาก็อยากตัดเส้นเหมื่อนกัน

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 11:06:08 PM »
สี enamel ลองพื้นก่อนอาจช่วยได้
ไม่แน่ใจ
atinatv

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 10:45:44 AM »
อย่าเพิ่งเข็ดกับสีอีนาเมลครับ เพราะถ้าไม่ตัดเส้นแล้วดูสีมีนกลืนๆกันไปหน่อย ปกติตามขั้นตอน พ่นสีจริง-->พ่นเคลียร์มัน--->วอชด้วยอีนาเมล-->ติดดีคอล--->พ่นเคลียร์ปิดงาน

ผมทำมาไม่เคยแตกครับ เพราะผมอึด หรือบ่มีไก๊หว่า :iconpale:

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 05:24:46 PM »
อย่าเพิ่งเข็ดกับสีอีนาเมลครับ เพราะถ้าไม่ตัดเส้นแล้วดูสีมีนกลืนๆกันไปหน่อย ปกติตามขั้นตอน พ่นสีจริง-->พ่นเคลียร์มัน--->วอชด้วยอีนาเมล-->ติดดีคอล--->พ่นเคลียร์ปิดงาน

ผมทำมาไม่เคยแตกครับ เพราะผมอึด หรือบ่มีไก๊หว่า :iconpale:
สี enamel ลองพื้นก่อนอาจช่วยได้
ไม่แน่ใจ

ก็เพิ่งมาทราบตอนหลังแหละครับว่าต้องลองพื้นก่อน ไว้งานหน้าจะไปใช้ใหม่  :iconlol: