ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสั่งแผงรันเน้อของbandaiใหม่ต้องทำไงครับ  (อ่าน 2769 ครั้ง)

ออฟไลน์ tateehot

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือชิ้นส่วนของsinanju anime ver แผงAผมหาย3ชิ้นหายังไงก็หาไม่เจอถ้าผมอยากซื้อแผงAใหม่ต้องทำไงครับช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: ถามเรื่องสั่งแผงรันเน้อของbandaiใหม่ต้องทำไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 07:16:01 PM »
การซื้อแผงรันเนอร์จากญี่ปุ่นเท่าที่ทราบมาคือ เค้าขายเฉพาะในญี่ปุ่นเท่านั้นครับ
ที่เราสามารถจะทำได้คือประกาศรับซื้อชิ้นส่วนจากคนอื่นๆที่ "ห้องซื้อขาย" เอาครับ จะเอาแบบแท้หรือแบบจีนก็ได้

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: ถามเรื่องสั่งแผงรันเน้อของbandaiใหม่ต้องทำไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 07:33:35 PM »
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=34186.0

ตัวไหนมีของจีนขาย ซื้อโมจีนน่าจะสะดวกกว่า

ออฟไลน์ jamestgsun

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 08:46:57 PM »
ผมว่าซื้อจีนง่ายกว่านะครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 01:58:24 AM »
โมจีนมีแต่ sinanja ver ka ของผมมัน ver anime มันใช้ด้วยกันได้มั้ยครับ  :iconcryout:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 08:00:02 AM »
ผมไม่รู้ว่าสองตัวนี้แตกต่างตรงไหน
แต่วิธีง่ายๆคือเข้าเวบ dalong.net แล้วเข้าไปดูใบต่อทั้งสองตัว ว่าแตกต่างกันรึเปล่าแค่นั้นครับ ถ้าไม่แตกต่างก็จัดโมจีนตามที่เพื่อนข้างบนบอกได้เลย

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 09:32:57 AM »
ver.Ka กับ ver.OVA แม่พิมพ์เดียวกันครับใช้ด้วยกันได้

สิ่งที่ต่าง
ver.OVA ให้ดีคอลมาน้อยกว่า
ver.KA ให้ดีคอลมาติดจนอ้วก

ver.OVA ให้บาซูก้ามาด้วย

เนื้อพลาสติก
ver.OVA = PS
ver.KA = ABS

ออฟไลน์ jamestgsun

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 12:56:08 PM »
สรุปแล้วโมจีนโล้ดครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 08:06:21 PM »
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ