ผู้เขียน หัวข้อ: Zeta gundam V2.0 สีกระป๋องตัวแรกครับ  (อ่าน 3382 ครั้ง)

ออฟไลน์ shakadevirgo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Zeta gundam V2.0 สีกระป๋องตัวแรกครับ
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 04:40:35 PM »
เกริ่นก่อนนะครับ พอดีกำลังตกงานว่างไม่รู้จะทำอะไรก็เลยเอาตัวเก่ามาลองทำสีดู

เจอทุกอย่างเลยทั้งโมแตก ข้อต่อหัก ชิ้นส่วนหายตอนทำสี แต่ผลงานโดยรวมก็ออกมาพอใจพอสมควรครับ

ปล.งานที่แก้มีอีกเยอะมากแต่ขี้เกียจทำละครับ รูปถ่ายจากมือถืออาจไม่ค่อยชัดนะครับ เชิญติชมได้เลยครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: Zeta gundam V2.0 สีกระป๋องตัวแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 05:09:46 PM »
สีเรียบดีครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Ryo

• *
  • Like: 1
Re: Zeta gundam V2.0 สีกระป๋องตัวแรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 09:18:28 PM »
ถ้ามีสีฟ้าอ่อนมาตัดอีกโทนนึง ผมนึกว่าVer. ANA เลยนะเนี่ย 555 :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ armbizkit

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 11:43:21 PM »
ทำสีได้สวยและเรียบเนียนมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ shakadevirgo

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 01:05:52 AM »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ลองทำดูอาศัยศึกษาเอาในนี้แหละครับ คิดว่าตัดเส้นด้วยรอนสันแล้วคงไม่แตก ก็ยังเจอแตกอยู่ดีอาจเพราะต่อไว้นานไปหรืออย่างไรก็ไม่ทราบ

ตอนแยกชิ้นส่วน ตรงท่อปืนใหญ่ Hi mega ก็มาหายไปอีกเลยเอาข้อของแผงสีเทาๆที่มีมาซ่อมใส่ไปแทนเนียนๆดูไม่ออกเหมือนกัน  พอจะแก้ซ้ำอีกรอบก็หมดไฟขี้เกียจไปซะก่อนเลยครับ

ถือว่าเป็นตัวศึกษาเอาไว้ไปลองทำตัวต่อไปละกันครับ