ผู้เขียน หัวข้อ: *[ แกะกล่องต่อมั่ว]* [ PG ] DABAN ! . GAT-X105 STRIKE ปลุกพลัง SEED ในตัวคุณ  (อ่าน 19647 ครั้ง)

ออฟไลน์ ds304021

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
สวัสดีครับเพื่อนๆ ด้วยความเหงา+ความเงี้ยน เอ้ยยย ...ไม่ใช่ละ (จะโดนแบนไหมนิ) สนองตันหาตัวเองหลังจากไม่ได้ต่อ กันพลา มา สักพักใหญ่ๆ ( 2 ปี )

นั่งดูเว็ปขาย กันพลา ทั่วไป ไปเจอ โมจีน ค่ายน้องใหม่ [ DABAN ] มีรีวิวเทียบกับงานแท้ ซึ่งทำให้ผมตกใจมาก เห้ยยย ทำไมมันเหมือนกันจังวะ

ไม่รอช้าที่จะ.... นั่งดูมันอีกสักพัก   :iconpale:  ( ของมันยังไม่เข้าอะ   :iconsweat: )

ผมเลยมีกำลังใจ ฮึด ที่จะกลับมาต่อมันอีกครั้ง  :iconpunch:  ทันทีที่ของเข้าผมไม่รอช้าที่จะสอยมาเลยครับ เอาละพูดไปมากพอสมควร มาดู รีวิว ใน หอพัก + ห้องรกๆที่ไม่ได้เก็บ + อุปกรณ์ในการต่อไม่มี กันเลยครับ  :iconcry: :iconcry:

ได้รับของแล้วววววว  :iconlove:

อื้มมมมม กลิ่นหอมๆ แบบนี้มันอะไรกันนนนน  :iconlike:

พอเปิดไล่เช็คแผงเท่านั้นแหละครับ...

ม่ายยยยยยยยยยยยย  ชิ้นส่วนมีหักออกจากแผงไป 1 ชิ้น แต่ไม่เป็นไรขำๆ  :iconcry:  :iconcry:

มาดูส่วนชิ้นแรกกันครับ

*จะยัดส่วนของโช้กสีเงินยากนิดหน่อย ปวดนิ้วกันหน่อยละ  :iconshy2:

ส่วนของ ช่วงหัวเข่า+ขา

ปวดนิ้ววววว  :iconcryout:

ว๊าววว น้องสาวทำไมขาดำซะขนาดนี้ละ...หือ  :iconnasty:

*กลไกลการทำงานดีครับ ไม่หลวมแข็งแรง ไม่น่าเชื่อว่าโมจีนจะทำได้ดีและเป๊ะขนาดนี้ :iconvsign: :iconvsign:

ภาพรวมช่วงล่างนะครับ

* จุด กลไกล การอ้าขา ตัวแกนจะเป็นเหล็กครับ แต่...... :iconfreak: ดัน ตัวเลื่อนปิดเป็นพลาสติก  :icondisapp:  :icondizzy:

* จะมีจุดข้อต่อ ฝากระโปงหลัง หลวมๆนิดๆหน่อยๆ ยัดกาวเพิ่มนิดหน่อย ไม่ใช่ข้อต่อหลักไม่ใช้ปัญหาครับ  :iconwink:

มาดูช่วงตัวกันบ้างครับ

*จุดหัวไหล่ครับ จะประกอบยากนิดหน่อย แน่น อาจจะต้อง " ระเบิดรู " กันนิดหน่อยยย  :iconpanic:  แต่พอประกบใส่แล้วภาพรูป ok เลยครับ  :iconvsign:

มาดูช่วง ระบบไฟ+หัวกันมั้งครับ  :iconlol:

ย๊ากกกกกกกกกกก  :iconpunch:

ไฟมาาาาาาาาาา !!!

ไฟเหลืองอันทรงพลังงงงงงงง ตาแตกกันเลยทีเดียวครับ เพราะส่องแสงแรงจริงๆถ้าเทียบกับโมแท้จะไม่จ้าขนาดนี้ ไม่ใช้ปัญหาาาาา  :iconlove: :iconlove:

มาดูช่วงหัวไหล่ กับ แขน กันมั้งครับ  :iconwink:

ระบบกลไกลของหัวไหล่ไม่ซับซ้อนแต่อย่างใด ชิ้วๆสบายยยยย  :iconhihi:

แขน นิ แหละ..........  :iconsmile:

* จุดข้อต่อช่วงกลางแขน กับจุดขยับ หน้าแขน ไม่ได้ไม่มากหนัก อดโชว์โช็กด้านใน  :iconcryout:

ภาพรวม

หล่อมากกกกกก ค่ะ :iconlike: :iconlove:

โต๊ะ รกมากกกกกกกกก ขออภัยไม่คิดว่าจะได้อัพ รีวิว  :iconpale: :iconcry:

สรุปดังนี้

พลาสติก - ดีครับ สากนิดๆหน่อย มีรอยข่นแมวบ้างเป็นธรรมดาของจีนเค้าแหละ                                           8.5 /10
การประกอบ - กดกันแทบกล้ามขึ้นนิดหน่อย (ปกติผมออกกำลังกายอยุ่แล้ว ) เลยเฉยๆนะครับ มีเจ็บมีปวดบ้างนิดหน่อย  8.5/10
ความเหมือน - ว่าไง B1 ฉันก็คิดเหมือนเธอนะ B2                                                                           10/10
ผิว - เรียบดีพอใช่ได้ มีข่นแมวไม่น่าเกลียด                                                                                   9/10
จุดขยับ - มีจุดเสียตรงแค่ฝากระโปรหลังเท่านั้น (ของผมนะ) ยัดกาวลงไปพอคุยได้ คิดว่าไม่ใช้ปัญหาเพราะไม่ใช่จุดหลัก ๆ 8/10
ความมั่นคง - แข็งแรงแน่นหนา                                                                                                9/10
อุปกรณ์เสริม - ตามแบบฉบับของแท้ ไม่แต่ต่างกันเลย                                                                        9/10
ความประทับใจ - โอ้วววลูกพ่อออออออออออ                                                                                10/10
ความคุ้ม - สมกับที่รอคอยคุ้มมาก ราคาเบาๆรับได้ ถ้าเทียบกับ โมแท้ ^^                                                  10/10
ภาพรวม - คิระ ยาโมโตะ สไตร์ ดาบันนนนน อิกิมัสสส !!!                                                                  9.5/10

คะแนนรวม   91.5 คะแนนนนน  :iconlove:

ขอบคุณทุกคอมเม้น นะครับ เป็นการรีวิว ครั้งแรก ของผม ผิดพลาดประการใดของอภัยด้วยนะครับ  ( โต๊ะรกมากขออภัย  :iconpale:)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2015, 01:58:54 PM โดย ds304021 »

ออฟไลน์ alucard26

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [ PG ] DABAN ! . GXT-105 STRIKE ปลุกพลัง SEED ในตัวคุณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 11:37:27 AM »
 :iconwish:ขอบคุณค้าบ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ผมเดาๆก่อนที่จะเห็นรีวิวว่า งาน่าจะพอๆกับ pg redframe โครงในใช้ร่วมกันพอควร
ที่เหลือก็เกราะนอก  ดูจากที่รีวิว งานดี เเเข็งเเรงทีเดียว

ปล. รีวิวดีครับ อ่านเเล้วเเอบฮา ถ้ามีถ่ายแผงพลาสติดชัดๆให้ดูจะเยี่ยมมักเลย 

• **
ผมเดาๆก่อนที่จะเห็นรีวิวว่า งาน่าจะพอๆกับ pg redframe โครงในใช้ร่วมกันพอควร
ที่เหลือก็เกราะนอก  ดูจากที่รีวิว งานดี เเเข็งเเรงทีเดียว

ปล. รีวิวดีครับ อ่านเเล้วเเอบฮา ถ้ามีถ่ายแผงพลาสติดชัดๆให้ดูจะเยี่ยมมักเลย

ขอบคุณมากครับ ฮ่าๆ :iconlol:

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
Daban ออกตัวนี้ด้วยหรือนี่ ตกข่าวอย่างแรงเลยผม

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
บ่ะ ดันซื้อของ GHD ไว้อีกกล่องล่ะซิเนี่ย ทำไงดี

ท่านเจ้าของกระทู้ กระซิบ หน่อยได้ไหมครับ ว่า ราคาเท่าไรเอ๋ย ตัวนี้ของ Daban เนี่ยครับ
ขอบคุณครับ

• **
บ่ะ ดันซื้อของ GHD ไว้อีกกล่องล่ะซิเนี่ย ทำไงดี

ท่านเจ้าของกระทู้ กระซิบ หน่อยได้ไหมครับ ว่า ราคาเท่าไรเอ๋ย ตัวนี้ของ Daban เนี่ยครับ
ขอบคุณครับ

ผมตอบกลับ inbox  ไปแล้วนะครับผม  :iconvsign:

ออฟไลน์ zabanya001

• *

ขอบคุณครับ

GHD ปล่อยต่อผมก็ได้นะ 55+

อยากลับฝีมือ ไม่ได้เจอของแรงมานาน

• **
อัพเพิ่มนิดหน่อยครับ ช่วงนี้ประชุมหนักมาก ( ห้องยังไม่ได้เก็บรกมากกกกก ขออภัยครับ )  :iconcry:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2015, 03:50:47 PM โดย ds304021 »

ออฟไลน์ poonshop55

• *
  • Like: 2
งาน ดาบัน ผมได้มา 1ใบเทากะ 7ใบแดง มีทอน...

• **
100 % แว้วววว  :iconwish: :iconwish:

( รกเหมือนเดิมครับ  :icondizzy: )

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
ตัวนี้ของ GHD ที่ผมทำไว้น่ะครับ ขออนุญาติท่านเจ้าของกรทู้น่ะครับ เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับเพื่อนๆครับ เหนื่อยหน่อยครับทำตัวนี้ของ GHD
อุปกรณ์ตัวช่วยหลักเลยคือ ทิชชู่ กาวตราช้าง ตะไบ ครับ แก้ไขข้อที่หลวมน่ะครับ แต่ล็อตหลังๆ นิ้วมือดีกว่าเดิมมากครับ แต่ต้องระวังครับ พอจัดเข้าที่แล้วก็ไม่หักแล้วครับ
ปัญหาอีกอย่างของ GHD คือชุดไฟที่จะทำให้ มีไฟที่ตา ไม่ดีเท่าไร ประกอบแล้วทำงานไม่ได้เน่ื่องจาก ขาดเกินเยอะ ผมเลยไม่ใส่เลยครับ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2015, 11:11:12 AM โดย hs0gum-jojo »

• **
ยินดีครับ  :iconcryjoy:

ส่วนตัวมองว่า ค่าย นี้ ต้อง โชว์ ทักษะสกิล กัน หน่อย ในการต่อกันหน่อย  :iconwink:

ขอบคุณครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ Groupkub

• **
โอ้ว น่าสนใจมากเลยครับ รีวิวสนุกดี เกิดกิเลสเลย :iconpanic:

แต่เพิ่งถอย สไตรค์ของโมโมโกะมาดอง ทั้ง ซอร์ดกับลัชเชอร์เลย ถ้าตัวนี้อีกนี่ "สไตรค์เต็มไปหมด" :iconsoul:

งานสวยน่าจัดหามาดองเค็มจริงๆครับ

ออฟไลน์ leonine80

• *
ผมพึ่งเริ่มต่อครับ ดีเทลสวยมาก แต้มสีกันเพลินเลย

ออฟไลน์ moshizu

• **
รบกวนขอเว็ปที่สั่งหน่อวครับ ส่งทาง PM ก้อไดครับ

• **
คุณ leonine80 สวยๆทั้งนั้นเลย

อุปกรณ์ไม่มีครับเศร้า ได้แต่ต่อดิป  :iconpale:

โชว์กันหน่อยยยยยย :iconlike:

ออฟไลน์ leonine80

• *
แค่ต่อดิบก็สวยแล้วครับตัวนี้ ^^
แต่ผมมันเห็นดีเทลพวกนี้ไม่ได้ต้องทำสีครับ วันนี้อัพเดทให้ดู ได้ขาอีกข้างนึงครับ

ได้หมีบราวน์มาช่วยต่อ อิอิ

• **
แค่ต่อดิบก็สวยแล้วครับตัวนี้ ^^
แต่ผมมันเห็นดีเทลพวกนี้ไม่ได้ต้องทำสีครับ วันนี้อัพเดทให้ดู ได้ขาอีกข้างนึงครับ

ได้หมีบราวน์มาช่วยต่อ อิอิ

โห้ยยยย อุปกรณ์ครบ โต๊ะน่านั่ง แสงไฟสาดส่อง  :iconpanic: :iconlove: :iconlove:

งานออกมาสวยมากเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ touch44

• Verified User
  • *
สอบถามครับ
มันมีดาบ grand slam มาให้มั้ยครับ?
ของดาบันราคานี้ ซื้อจากร้านไหนครับ