ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง Origin Project] ขาน่ะ มันก็แค่เครื่องประดับ!!!! MSN-02Zeong [HGUC NO.022]  (อ่าน 10894 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

MSN-02   Zeong
scale 1/144
ราคา 1800 เยน

เทียบขนาดกล่อง

แผงทั้งหมดที่ให้มา

ดีเทลแผงต่างๆ

ชิ้นกระโปรงเป็นชิ้นหล่อมาเดี่ยวๆ

การประกอบ
จะแยกชิ้นเยอะกว่าHGปกตินิดหน่อย

ต่อเป็นตัว

ฐานที่ให้มาในกล่อง ขยับได้แค่งอขึ้นลง

ซูมดีเทล

ตาเป็นสติ๊กเกอร์ตามปกติ

จุดขยับ

ไหล่งอได้

แขนงอได้แค่นี้

นิ้วขยับได้ทุกนิ้ว สังเกตดูที่นิ้วจะมึรูอยู่ด้วย

เอวยกได้ ที่คอก็ยกได้

บูสเตอร์ขยับได้ทุกอัน อันใหญ่เป็นบอล

ที่นิ้วเป็นปืนเมก้าพาติเคิล แยกออกมาได้
ในกล่องให้สายไฟมาเส้นเดียวแล้วให้มาตัดกันเอง แขนมันหนัก ต้องจับท่าดีๆไม่งั้นล่วงตามแรงโน้มถ่วง

ปืนเมาก้าพาติเคิลที่เอว2อัน ไม่ได้แยกสีมาให้

ฐานที่ให้มาก็พอใช้ได้ พอจะเอาไปเสียบฐานอื่น
เอาไปติดฐานอื่นไม่ได้!!!! รูที่ให้มาเสียบได้แค่ฐานที่ให้มาในกล่อง อยากเอาไปเสียบฐานอื่นต้องเจาะรูเอาเอง หรือเอาฐานทามาชี่มาเพิ่มขนาดแกนเสียบ

หัวเอาไปติดฐานไม่ได้ ในรูปใช้ กาวดินน้ำมันช่วยเอา

แอคชั่นเล็กน้อย

ข้อดี
1.ดีเทลเยอะกว่าตัวอื่น เอามาแทนที่จุดขยับ
2.ตัวใหญ่ดี

ข้อเสีย
1.จุดขยับน้อย
2.จุดเสียบฐานใช้ได้แค่เฉพาะตัว
3.ลวดที่ให้มาอ่อนไปหน่อย 

เป็นอีกตัวที่มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองสุดๆ
MG ร่าง perfect นี่ใหญ่สะใจมาก เล่นใหญ่กว่าPGอีก  :iconnasty:

เทียบไซส์กับRX-78

Origin project ที่ผ่านมา

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ

ปล.ตอนนี้ผมชักไม่แน่ใจว่าจะได้เห็น RX-78 ver origin ไหม เพราะหลังจากดูตอนที่1ไป เนื้อเรื่องอดีตของชาร์น่าจะ อีกซัก2ตอน ตอน2เป็นตอนอยู่ รร ทหาร
ตอน3สงครามลูม
แบบนี้เหลือตอนเดียวไม่พอแน่ๆ หรือไม่ก็ประกาศเพิ่มเหมือนตอนยูนิคอร์น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2015, 05:45:51 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เป็นหุ่นตัวแรกที่ชาร์ขับแล้วไม่แดง :iconlol:

ปล.RX-78 gundam ภาคOrigin อาจได้ออกแบบไม่ได้กล่าวถึงในหนังก็ได้มั่ง ประมาณว่าลุงบันฯ แกอยากออก (ไม่แน่ใจก่อนหน้านี้เหมือนRobot tamashi หรืออะไรสักอย่างทำRX-78 gundam ภาค Originออกมาแล้ว)
ปล.2 หนังอาจจะแบ่งเป็น 2 ไตรภาค ก็ได้นะ(เดาเอา) เพราะ 3 ภาคแรกเล่าเกี่ยวกับชาร์ตามมังงะ แล้วค่อยไปออกภาคของสมาชิกบน White base ใน 3 ภาคท้าย (เอาแบบ StarWar ไปเลย) :iconmeow:

ออฟไลน์ wisitz123

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
กระสือนี่ :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ไม่รอเวอร์ชั่น Revive หน่อยเหรอครับ  :iconfreak:

ส่วนตัว ถ้าใช่ในอวกาศ ขามันใช้เป็น Ambac อ่ะ (ออโต้บาลานซ์แมส)  ถ้าไม่มีนี่ก็เหมือนขี่จรวด หยุดไม่ได้ ถ้าไม่มีรีเวอร์สทรัซเตอร์เอาใว้เบรค
ที่ไม่จำเป็นจริงๆนี่น่าจะเป็นเข่านะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
ไม่รอเวอร์ชั่น Revive หน่อยเหรอครับ  :iconfreak:

พวกนี้ผมซื้อมาก่อนที่จะประกาศ ver revive น่ะครับ  :iconcry:

แต่บางตัวผมกะว่าจะซื้อตัวเก่าน่ะครับ อย่าง    Dom / Rick-Dom ,Gelgoog / Gelgoog Cannon
ถ้าออก ver revive มาไม่น่าจะมีลูกเล่นแบบนี้แล้ว น่าจะออก Dom กับ Gelgoog ปกติ แล้วร่าง rick-domกับ cannon คงไปออก p-bandaiแหงๆ  :iconpale:

แล้วก็คิดอยู่ว่าซื้อกล่อง  Operation Capture of Jaburo set ดีไหม
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ผมเองก็ซื้อภาคOriginมาบานเบอะ ตอนนี้เลยต้องเร่งขุดเอามาทำสีให้หมด ไม่งั้น ver. revive ออกแล้วคงหมดกำลังใจทำไปซื้อตัวใหม่ :iconsoul:

ขานี่สำคัญมากครับไม่งั้นใช้ท่าไม้ตายไม่ได้  :iconnasty:

ป.ล. Operation Capture of Jaburo set ผมมีต่อสุกๆดิบๆอยู่ถ้าจะเอาไปรีวิว ยืมของผมไปก็ได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2015, 09:26:19 AM โดย unn13 »

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
ผมเองก็ซื้อภาคOriginมาบานเบอะ ตอนนี้เลยต้องเร่งขุดเอามาทำสีให้หมด ไม่งั้น ver. revive ออกแล้วคงหมดกำลังใจทำไปซื้อตัวใหม่ :iconsoul:

ขานี่สำคัญมากครับไม่งั้นใช้ท่าไม้ตายไม่ได้  :iconnasty:

ป.ล. Operation Capture of Jaburo set ผมมีต่อสุกๆดิบๆอยู่ถ้าจะเอาไปรีวิว ยืมของผมไปก็ได้นะ
ผมมันพวกสายต่อดิบชะด้วยสินะครับ ยังไม่กล้าลองทำสี
เรื่องOperation Capture of Jaburo set ขอบคุณครับ แต่ผมเกรงใจนะครับ กลัวทำเสียหายด้วย
แต่ก็ขอบคุณครับ :iconshy2: :iconshy2:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ KavaP

• *
ขอบคุณสำหรับ รีวิว ครับ ถ้าจำไม่ผิดตัวนี้มี MG ด้วยปะครับ   :iconlike:

ออฟไลน์ wheeler

• *
ขอบคุณครับ รอติดตามผลงานนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ข้อดีของ HGUC นี่...น่าจะตัดสินใจสอยได้ง่าย เก็บในคลังฯได้หลายตัว และมีรุ่นแทบครบเลยหละ
ย้อนกลับไปตัว Gouf ที่เคยรีวิวไว้นี่...น่าจะหา Dodai มาให้เค้ายืนบนนั้นซักหน่อยนะ...  :iconwink:
ผมเองกะว่าถ้า RG ออกถึงค่อยสอยมาแต่ต้องดัดแปลงแกนฐานที่รองรับซะหน่อยไม่งั้นมีหัก ไม่ GOuf ก็ ยานฯ
ส่วนตัวดันไปเลือกเก็บ MG ซะ...กล่องก็ใหญ่อลังการจนโดนภาษีไปหลายละ  :iconmouth: