ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องทินเนอร์ครับ  (อ่าน 5385 ครั้ง)

ออฟไลน์ jamestgsun

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
ถามเรื่องทินเนอร์ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 01:46:21 PM »
ทินเทอร์สำหรับโมเดล(อย่างของไกอา) นี้เราสามารถเปลี่ยนไปใส่ บรรจุภัณฑ์ แบบอื่นได้ไหมครับ(อย่างขวดซอด หรือขวดพาสติกธรรมดา) มันจะมีปัญหาอะไรรึป่าวครับ
ผมกลัวใส่ไปแล้วนานๆไปมันจะกัดพาสติกหรือ เปลี่ยนสีนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: ถามเรื่องทินเนอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 04:47:13 PM »
แนะนำให้ใส่ขวดแก้ว ใส่ได้แน่นอนครับ พลาสติกอื่นๆไม่ชัวร์ครับว่านานๆจะละลายมั้ย
ของผมซื้อทินเนอร์มาแบบเป็นแกลลอน แล้วถ่ายลงขวดน้ำหวานเฮลบลูบอย

อ้า หอมชื่นจาย  :icondisapp:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 06:00:04 PM »
จริงๆ ใส่ได้ครับ เเต่ ต้องหาหน่อย อาจหายาก  เช่น ขวดพลาสติกที่ใส่พวกสารเคมี ต่างๆนะละ ไม่รู้ขวดใส่น้ำส้มสายชู จะใช้ได้ไหม ไม่เคยลองด้วย เหอๆ

เอาชัวร์ๆเลยนะ  ขวดพลาสติกของทินเนอร์ ยี่ห้อ ฮอบบี้ ของไทยครับ ใช้ได้เเน่นอน ขวดละร้อยกว่าบาทเอง ซื้อมาเทใส่ได้เลย

ออฟไลน์ jamestgsun

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 07:41:13 PM »
ขอบคุณทั้ง 2 คนครับ

ออฟไลน์ Forester

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 08:30:44 AM »
รบกวน คุณ unn13 ครับ ทินเนอร์ที่ว่าซื้อแบบ เป็นแกลลอน นี่ ยี่ห้อ อะไร ราคารปะมาณเท่าไหร่  หาได้แถวไหนครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2015, 09:15:49 AM »
ผมใช้ทินเนอร์ผสมสีพ่นรถยนต์ Acrylic thinner ฉลากสีน้ำตาล ยี่ห้อซื้อมาไม่ค่อยซ้ำกันแล้วแต่ร้านจะเอามาขาย ซื้อได้ตามร้านขายวัสดุก่อสร้างที่มีสีทาบ้านขายทั่วๆไปแถวบ้าน
รูปอันนี้หามาในเวปหน้าตาประมาณนี้ครับ ผมซื้อร้านอาบังแถวบ้านกระป๋องนึง(ครึ่งแกลลอน) 2ร้อยกว่าบาทครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2015, 10:11:26 AM โดย unn13 »