ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับMyth Cloth Sanit Seiya  (อ่าน 2435 ครั้ง)

ออฟไลน์ KongHemma

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับMyth Cloth Sanit Seiya
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 10:55:51 PM »
อยากถามว่าMyth Ccloth Sanit Seiyaนี่มีวิธีการเลือกซื้อปะครับพอดีว่าจะลองเปลี่ยนไลน์มาเล่นพวกเซนต์เซย่าบ้างอะครับแต่ไม่มีข้อมูลเลยครับว่าต้องเลือกซื้อยังไงแล้วราคานี่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ ariesbank

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับMyth Cloth Sanit Seiya
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 11:10:49 AM »
เคยเห็นตามหน้าร้านที่ขายอะครับ ราคาอยู่ประมาณ 2,000+ นะครับ ส่วนวิธีเลือกซื้อเห็นว่ามีหลายยี่ห้อมาก มีทั้งญี่ปุ่นทั้งจีน อันนี้คงต้องสึกษาอีกที

แล้วก็มีของมือ 2 ไม่แน่ใจราคาแต่น่าจะต่ำกว่า 2,000 บาทนะครับ เคยคิดว่าจะเก็บอยู่เหมือนกันแต่สู้ราคาไม่ไหว   :iconcryout:

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับMyth Cloth Sanit Seiya
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 11:49:40 AM »
ลองซื้อของจีนมาเล่นดูก่อน ถ้าเป็นแนวที่ตัวเองชอบค่อยซื้อของแท้มาเล่นก็ได้นะครับ

ยี่ห้อของจีนที่งานดีหน่อย ก็ค่าย LC กับ GALACTIC NEBULA แต่ของ2ค่ายนี้จะเอามาทำเป็นobjectมาของbandaiไม่ได้นะครับ

ถ้าให้แนะนำของแท้ว่าจะเริ่มซื้อยังไงดี ถ้างบหนักๆหน่อย ตอนนี้ก็เก็บพวก gold god cloth ของภาคใหม่สุด หรือ ชุดของภาค legend of sanctuary(ของภาคนี้รู้สึกจะไม่มีลูกเล่นทำเป็นobjectนะครับ) ก็ดีนะครับ
เท่มากทั้ง2อันเลย แต่ถ้างบน้อยหน่อยก็เริ่มเก็บจากพวก เซย่าก็ได้เอาให้ครบกลุ่มพระเอก5คนก่อน แล้วค่อยว่า

หรือจะลองไปซื้อเล่มนี้มาอ่านดูก่อนก็ดีนะครับ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988