ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำ Gundam Epyon สีนี้ครับรบกวนแนะนำโทนสีหน่อยครับมือใหม่ ( Leyland )  (อ่าน 2461 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronnarit6319

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0

ธรรมดา
Candy Tone

ขอบคุณทุก ๆ ท่านล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2015, 08:22:05 AM โดย ronnarit6319 »

ออฟไลน์ Coi

• *
  • Like: 0
 :iconwish: ไม่มีความรู้เรื่องสีแต่ขอเป็นกำลังใจให้งานออกมาสวยครับ :iconpunch:

ออฟไลน์ SecondOrbit

• *
  • Like: 1
ไม่รู้ว่ารูปที่ถ่ายมาโทนสีจะเพี้ยนไหม แต่ตามรูปเป็นผมจะใช้ L-03 ไม่ก็  L-64 หรือใช้ทั้งสองอย่างพ่นทูโทนเลยครับ
แล้วก็คงต้องใช้แคนดี้โทนด้วย วิ้งๆ หลายจุด อันนี้ไม่ยากครับ พ่นเงินสำหรับแคนดี้โทนไปก่อน แล้วตามด้วยสีเคลียร์ที่อยากได้เลย

ผมไม่เคยต่อตัวนี้ แต่จากที่ดูคงต้องกั้นพ่นกันหลายจุด ส่วนที่แส้ถ้าจะเอาแบบนี้เลย ใช้สีกระป๋องคงยากครับ มันต้องพ่น Shading ซึ่งสีกระป๋องวงสเปรย์มันกว้างไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2015, 11:16:47 AM โดย SecondOrbit »