ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำสีกระป๋องtamiyaหน่อยครับ  (อ่าน 1962 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kreme

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
รบกวนแนะนำสีกระป๋องtamiyaหน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 09:28:31 PM »
ขอยืมมาจากกระทู้แปลสีหน่อยนะครับ
คือพอดีจะซื้อpg strike gundamแล้วอยากได้สีกระป๋องที่ให้สีใกล้เคียงกับต้นฉบับด้านล่างอ่ะครับ
เลยอยากขอรบกวนคนที่เคยใช้หรือพอจะรู้ว่าสีไหนใกล้หรือเหมือนกับด้านล่างช่วยแนะนำหน่อยอ่ะครับ ขอบคุณครับ

PG 1/60 Strike Gundam
ขาว (สำหรับส่วนที่เข้มกว่า)          White 95% + Navy Blue 5%
ขาว                                          White 100% + Intermediate Blue นิดหน่อย
น้ำเงิน                                       Cobalt Blue 60% + Bright Blue 40%
แดง                                          Red Madder 100%
เหลือง                                       Yellow 90% + Orange Yellow 10%
โครงใน                                      Neutral Gray 90% + Black 10% + Blue นิดหน่อย
ปืน                                             Intermediate Blue 40% + White 30% + Black 30% + Red นิดหน่อย
ใบมีดเล็ก                                    White 70% + Intermediate Blue 30% + Red นิดหน่อย
ด้ามมีเล็ก                                    Midnight Blue 100%