ผู้เขียน หัวข้อ: คมดาบแห่งสายลม Takara Windblade  (อ่าน 2305 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
คมดาบแห่งสายลม Takara Windblade
« เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 07:32:46 AM »

สวัสดีครับ

ผมติดตาม Windblade มาตั้งแต่ทราบข่าวว่าจะมีการโหวตจากแฟนๆ เพื่อสร้างของเล่นและตัวละครใหม่ใน Transformers โดย Windblade ถือได้ว่าเป็นตัวละครใหม่ในโลกหุ่นแปลงร่างแห่งนี้ตัวที่สองต่อจาก Drift ครับ ในเนื้อเรื่องเธอได้ไปเกี่ยวพันกับคาแรกเตอร์ดังๆ หลายคน และนักรีวิวหลายสำนักชอบนำเธอมารีวิวคู่กับ Metroplex ครับ ผมไม่ได้อ่านคอมิคแต่คิดว่าเรื่องของเธอกับ Metroplex คงสนุกดี

สำหรับของเล่นอยู่ในชุดของ IDW มีขนาดเดียวคือ deluxe ซึ่งค่าย 3rd party ได้ทำไซส์เล็กออกมาเพื่อเล่นกับ Metroplex ได้ตามสเกลมากขึ้น มีข่าวดีว่าผมจองไปแล้ว คงจะได้มาในอีกไม่นานนักครับ ^^

VTOL plane mode

คือเครื่องบินที่สามารถบินขึ้นได้ในแนวดิ่งโดยไม่ต้องใช้รันเวย์

ล้อหน้ากางออกได้ตามปกติของของเล่นไซส์นี้

พัดลมสามารถปรับหมุนได้หลายทิศทาง

ช่วงขาเห็นชัดไปหน่อย

Robot Mode

ผมว่าสวยดีนะ

Takara จะลงสีมาต่างจาก Hasbro

ปัญหาของตัวนี้ที่บ่นกันเยอะคือส้นสูงมันชอบหุบเข้าไปข้างใน ทำให้ยืนยาก

ล้อหลังหุบไม่ได้

จุดขยับก็โอเคแต่ไม่เยอะเท่า Arcee

อาวุธคือ ดาบ "Stormfall" (ชื่อมาจากแพ็คของเล่นของ Hasbro)

เหน็บฝักดาบที่ข้างขา

เอาฝักดาบมาถือได้

ใบดาบไล่สีมาอย่างสวย

พัดที่หัวถอดออกมาได้

ท่าปกคู่มือทำยากจริงๆ

Takara ไม่ยอมปั้นหัวให้ใหม่

โมเอะ

เทียบขนาด

ในคอมิคเธอสนิทกับ Chromia

ก่อนจบรีวิว เมื่อเป็นนักดาบก็ต้องเจอกับพี่ Drift

พบกันใหม่คราวหน้าครับ