ผู้เขียน หัวข้อ: MG Banshee งานแอบรัชตัวแรกครับ รูปค่อนข้างเยอะนะครับ  (อ่าน 4231 ครั้ง)

ออฟไลน์ gJaiz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
สวัสดีเพื่อนๆชาวThaigundamทุกคนครับ อันนี้เป็นผลงานแอบรัชตัวแรกของผมแล้วก็เป็นการShowoffครั้งแรกเลยด้วย มีคำแนะนำอะไร แก้ไขตรงไหน ติชมได้เลยครับ ยินดีรับฟัง จะได้เอาไปพัฒนาในตัวต่อๆไปครับ

งานอาจจะเผยอๆ หมิ่นๆ อยู่บ้าง เพราะตัวนี้เป็นงานของBandai ปน TT นะครับเพราะว่า ผมเป็นคนสะเพร่ามากๆ :iconpale: ทำชิ้นส่วนหายบ่อยมาก เนื่องจากทำเลที่ทำมันระเบียงบ้านครับ ทั้งลมพัดตกหายมั่ง เหยียบแตกมั่ง ต้องไปเอายูนิคอน TT มาเป็นอะไหล่ อันไหนหาไม่ได้ก็ต้องเอาepoxyมาปั้ม บางคนอาจจะสังเกตเห็นมีคนมาตั้งรับ ซากหรือต่อดิบ Banshee มือ 2 อยู่เรื่อยๆก้ผมเนี่ยแหล่ะครับ 555+  :iconcry:

สำหรับสีก็ตามนี้ครับ

สีบอดี้ก็เป็นของ Gunze  Black ผสมกับ น้ำเงินเบอร์ 326
สีเทา 1 Gunze  Neutral Gray
  เทา 2 Gunze Neutral Gray ผสมกับ Light Blue 118
สีPsycho Frame Gaia Starbright Brass
สีแผงคอกับพวกV Fin Gaia Star Bright Gold
สีเงินก็ Gunze Gunchrome

สีที่ตัดเส้นตามบอดี้เป็น tamiya enamel Desert Yellow ผสมกับ Lemon Yellow ครับ

ปิดงานด้วย Gunze semi gloss ผสม flat 1:1 ส่วนพาร์ทสีดำกับPsycho Frame ก็เคลียมันครับ

เริ่มด้วยร่างยูนิคอร์นกันก่อนเลยครับ

อ้อ สำหรับทรัสเตอร์นี่ผมใช้พาร์ทเหล็กแล้วก็ลงสีด้วย Clear ดำ กับเหลืองสะท้อนแสงใสๆของ Gaia ครับ

แอคชั่นนิดหน่อย ไม่อยากขยับมากรุ้สึกได้เลยว่าหลายชิ้นมันขบกันอยู่ ตอนเป็นร่าง Destroy นี่ไปแน่ๆ

ต่อด้วยร่าง Destroy โหมด แอบแต้ม Marker ทองใหญ่เลย :iconshy: แผงคอนี่น่ารำคาญมาก หันหัวไม่ได้เลย :iconangry: ใครคิดจะทำตัวนี้ก็ เหลาๆขัดให้มันบางๆหน่อยนะครับ ขัดจากด้วนในนะ! ไม่ใช่ด้านนอก555+

บรรดาทรัสเตอร์ครับ

สุภาพบุรุษรองเท้าต้องขัดให้เงาครับ  :iconnasty:

เฟรมในขา

Armed Armor BS

Armed Armor VN

ขอปิดท้ายด้วยคู่นี้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่รับชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2015, 06:40:31 PM โดย gJaiz »

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: MG Banshee งานแอบรัชตัวแรกครับ รูปค่อนข้างเยอะนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 08:27:06 PM »
Good Job งานสวยเลยทีเดียว

ออฟไลน์ RX782

• *
  • Like: 0
Re: MG Banshee งานแอบรัชตัวแรกครับ รูปค่อนข้างเยอะนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 10:02:40 PM »
ทำสีตัวแรกก็ออกมาสวยแล้วครับ  :iconvsign:
ผมก็ชอบทำชิ้นส่วนหายเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ gt2002

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 11:39:53 PM »
งานดูเนียนกลมกลืนดีครับ สวยดี :iconsmile:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 05:08:57 PM »
งานสีสวยเรียบร้อย ขยันติดดีคอลดีครับ