ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้ panel line accent colour ในการตัดเส้น แล้วใช้เคลียร์สูตรน้ำงานจะเละไหมครับ  (อ่าน 2216 ครั้ง)

ออฟไลน์ tim0818511

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือตามหัวข้อเลยครับ กำลังจะลองซื้อ panel line accent colour มาตัดเส้นดูแต่ผมจำได้ว่ามันเป้นอีเนอเมล แล้วงี้เคลียร์น้ำจะใช้ได้ไหมอะครับ กลัวเละ

ออฟไลน์ jamestgsun

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
ได้ครับเพราะมันคนล่ะสูตรกัน

ออฟไลน์ tim0818511

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อ้อ ขอบคุณมากนะครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ jamestgsun

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
อ้อ ขอบคุณมากนะครับ :iconhappy:
จริงสูตรไหนก็ได้นะครับ ต่อให้เป็นทินเนอร์เหมือนกันก็พ่นได้  รอบแรกให้พ่นบางๆก่อนครับ แล้วทิ้งไว้ให้แห้งซักพัก ทำแบบนี้สัก 2-3 รอบ หลังจากนั้นให้พ่นหนาได้ได้เลยครับ