ผู้เขียน หัวข้อ: ขอกรุณาช่วยบอกเทคนิคการโมดิฟายกันพลาแบบประหยัดให้หน่อยครับ  (อ่าน 2940 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaiwat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • ต่อดิบตัดเส้น
คือผมเป็นมือใหม่แต่อยากจะไปแข่งgunpla builder would cup 2015 (อยากลองของครับ :iconpale:)ช่วยบอกเทคนิคต่างๆแบบประหยัดให้หน่อยครับ
อันที่จริงรู้พวกขั้นตอนพื้้นฐานแล้ว แต่ตอนนี้อยากทราบเรื่องสีพู่กัน เรื่องทำสีโคลน การทำสีเหล็ก การติดีเคล ฯลฯ ยิ่งเอาเทคนิคมาเยอะยิ่งดีครับ
ตัวทีผมจะใช้คือ RG RX-78-2 ส่วนตัวฐานเป็นทะเลทรายเป็นฐานทัพของที่102ของซีออนเพราะได้ขัอคิดด้วยถ้าใครเคยดู ควรจะตั้งชื่อว่าอะไรดีจึงจะเข้ากับคอนเซ็ปดีครับ ยังไม่กะเอาเข้ารอบหรอกครับเพราะเป็นปีแรก แต่ถ้าได้ก็ดีครับ
อีกเรื่องนึงคือมีขั้นตอนการสมัครอร่างไรและต้องใช้อะไรบ้างครับ
ขอความกรุณาด้วยครับถ้าทำอะไรไม่สมควรก็ขออะภัยครับ ขอบคุณครับ :iconshy2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2015, 05:51:19 PM โดย chaiwat »
ต่อดิบตัดเส้น

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
ตอบยากแหะ  :iconcry: ความต้องการเยอะ แต่ประสบการณ์ยังน้อย
เอาเป็นว่าหลักๆเข้าไปดูในห้องรวมเทคนิคก่อนละกันครับ ถ้าพูดถึงวิธีการทำนี่ยาวเลยครับ(ยังไม่ได้พูดถึงงบ)

ส่วนการสมัคร สามารถลงทะเบียนได้ทางหน้าเว็บทางดรีมทอยได้เลยครับ เดี๋ยวเค้าประกาศเมื่อไหร่คงทราบโดยทั่วกัน
กติกาการแข่ง
ใช้โมเดลหลักของ Bandai ที่จัดจำหน่ายโดยดรีมทอยเท่านั้น *กล่องจะต้องมีสติ๊กเกอร์จากทางดรีมทอย เวลาไปหาซื้อเรียกกันโดยทั่วไปว่า *ล็อตดรีมทอย*
ส่วนโมเดลตัวรองในงาน เป็นโมจาก Bandai ไม่จำเป็นต้องมีสติ๊กเกอร์
**และห้ามใช้โมจีนเด็ดขาด โดนตบตกรอบทันที**
ส่งผลงานได้ที่หน้างาน หลังจากมีประกาศรับสมัครเมื่อนั้นแหละครับ

• *
คือถ้าผมจะซื้อกันพลาที่สะพานเหล็กจะมีสติกเกอของดรีมทอยใหมครับ  :icondisapp:

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
เท่าที่นึกออกนะครับ
Jupier อาคารภิรมย์พลาซ่า

สั่งจากเว็บ
Go animate
Dot35plus
play2anime(ร้านนนี้ต้องสอบถามนะครับ เพราะเค้ามีทั้ง 2 แบบ)

ที่เหลือก็ลองสอบถามพ่อค้าดูครับ

• *
ขอบคุณมากครับ ขออีกสักเรื่องนะครับถ้าเราจะสมัครหน้างาน gunpla builder world cup 2015 จะได้ใหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2015, 07:40:00 PM โดย chaiwat »