ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามครับ สีกระป๋องใช้ทาได้ไหมครับ และใช้สารอะไรทำละลายเวลาทาและล้างพู่กันครับ  (อ่าน 2110 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
สีกระป๋องฉีดไม่ออก  :iconpale: แต่เหลือสีอีกครึ่งกระป๋อง  รู้สึกเสียดาย  เลยว่าจะเจาะและเทใส่ขวด แต่รู้สึกสงสัยว่า สีกระป๋องใช้ทาได้ไหมครับ และใช้สารอะไรทำละลายเวลาทาและล้างพู่กันครับ เพราะเคยอ่านเจอเจาะมาพ่นด้วยแอร์บัดอย่างเดียว

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ทาได้เหมือนสีอะคริลิคปกติครับ ตัวทำละลายก็ใช้อะคริลิคทินเนอร์์ เหมือนพวกสีของไกอาหรือMr.Hobby แต่เนื้อสีที่เจาะมาจากสีกระป๋องจะค่อนข้างเหลวเพราะผสมทินเนอร์มาพร้อมใช้แล้ว
เวลาเอามาทาสีจะไม่เข้มเหมือนใช้สีจากขวดครับ เวลาล้างก็ใช้ทินเนอร์ก่อสร้างทั่วไปก็ได้ประหยัดดี