ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ Thailand Comic con ขาย figma ไหมครับ  (อ่าน 18309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Net2522

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
Re: ที่ Thailand Comic con ขาย figma ไหมครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 11:38:52 AM »
ใช่ๆ ผมถอยไแล้วว :iconmeow:

ออฟไลน์ alucard26

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ที่ Thailand Comic con ขาย figma ไหมครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 11:45:15 AM »
ราคากันพลาในงานเป็นไงมั่งคับ

ออฟไลน์ SecondOrbit

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 11:49:39 AM »
ราคาใน BCC ดรีมทอยขาย จะแพงกว่าร้าน .38 อยู่ประมาณ 50-100 ครับ

ส่วน TCC มีร้านข้างนอกมาเปิดบูทขาย เรท .33 น่าสอยยิ่งนัก
เอ้อ มีของ hobby japan ราคาพอๆ กะดรีมทอย แต่แถมหนังสือ

ออฟไลน์ Net2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 11:56:49 AM »
PG unicorn 7999
RG 00 raiser 11xx (จำไม่ได้) :iconcry:
หมี f 7xx
Mg unicorn fa 319x
น่าจะประมาณนี้แพงกว่าที่อื่นรึเปล่าไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆมี Rg 00 raiser!! ครับพี่น้อง :iconpunch:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 01:18:15 PM »
ราคาใน BCC ดรีมทอยขาย จะแพงกว่าร้าน .38 อยู่ประมาณ 50-100 ครับ

ส่วน TCC มีร้านข้างนอกมาเปิดบูทขาย เรท .33 น่าสอยยิ่งนัก
เอ้อ มีของ hobby japan ราคาพอๆ กะดรีมทอย แต่แถมหนังสือ

สรุปถ้าจะสอยกันพลา ต้องไปที่สยามพารากอน งาน TCC สินะครับ

ว่าแต่งานที่ไบเทค กับ สยามพาราฯ ที่ไหนมีร้านที่นำพวก Figma มาขายมากกว่ากันน่ะครับ (ขอวกกลับมาที่วัตถุประสงค์เจ้าของกระทู้นิดหน่อย) เพราะเห็นหน้าfacebook ของNida มันจะโปรโมตแต่งานที่ไบเทคจนผมคิดว่าที่ไบเทคของมาขายมากกว่าไปซะแล้ว

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 04:59:01 PM »

สรุปถ้าจะสอยกันพลา ต้องไปที่สยามพารากอน งาน TCC สินะครับ

ว่าแต่งานที่ไบเทค กับ สยามพาราฯ ที่ไหนมีร้านที่นำพวก Figma มาขายมากกว่ากันน่ะครับ (ขอวกกลับมาที่วัตถุประสงค์เจ้าของกระทู้นิดหน่อย) เพราะเห็นหน้าfacebook ของNida มันจะโปรโมตแต่งานที่ไบเทคจนผมคิดว่าที่ไบเทคของมาขายมากกว่าไปซะแล้ว
:iconwish: ผมก็อยากรู้น้าาาาาา
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 08:53:29 AM »
 :iconhihi: ผมได้ไปวันนี้อ่ะครับกําลังจะไปมาลุ้นกันว่ามันจะมีอะไรเด็ดๆไหมเอ่ยนะครับ :iconwish: ดีไม่ดีอาจเจอของทีตรงชะตากัน(ฮา) :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 01:15:52 PM »
อยู่ใน bcc ครับ ถ้าจะชอป ไม่มีของเท่าไหร่ครับมันเป็นงานเน้นevent ของส่วนใหญ่จะเป็นกิฟท์ มากกว่ามีกันพลาของดรีมทอย กะทามาชี่ ไม่ต่างTCC ของนิด้าก็ไม่มีเท่าไหร่

ถ้าจะชม event เจ๋งๆกับคอสเพลย์งาน bcc จะเหมาะครับ
ถ้าจะชอปปิ้ง พารากอนโลด  แต่ใครยังไม่ไปTCC ตั้งแต่แรกๆของราคาดีๆหมดไปเยอะแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2015, 01:20:26 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 05:00:09 PM »
ผมไปTCCวันเเรกยังเสียดายเลยครับเตรียมงบไว้น้อยไปหน่อย เพราะเซลกันเเหลกเลยโดยเฉพาะ FSSของVOLKS ตัวเก่าๆเเค่ 2xxxนิดๆเอง ยังดีผมได้เทอเรอร์มิราจมาตัวนึง เห็นบางคนจัดกันไปคนละ3-4กล่องกันเลยทีเดียว ตอนนี้ไม่รู้หมดหรือยัง :icondisapp:
ส่วนของเซลอื่นๆที่เห็นก็มีพวกSHF ไรเดอร์ราคาประมาณ7-8XX ฟิกเกอร์กับฟิกม่าราคามิตรภาพ กับพลาโมเวอร์ชวลออนของโคโตกับพวกมัฟลัฟ มาเซลกันใหญ่เลย โดยเฉพาะมัฟลัฟ1/144 เเค่6-7XXเอง ส่วนนอนสเกลเเค่12xx เสียดายเเต่งบหมดก่อนไม่งั้นจะขนกลับมาซัก10-20กล่องเลย :iconcry:
ปล.เพิ่งรู้ว่าในงานมันมีค่ายมวยปล้ำมาขายเสื้อด้วยอ่ะ  :iconfreak:

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 11:48:38 PM »
 :iconsmile: ผมไปสอย winning gundam มาครับอีกตัวครบทีมเสียดายไม่มี brs2035 :iconcry:
Raiden

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 12:51:17 AM »
ได้สองตัวเนี้ยมา

ไปวันแรก 11 โมง ซื้อมาซักพัก YF-23 หมดไวมาก
ส่วน Su-47 วันแรกบ่ายๆเห็นเหลืออยู่ 2 กล่อง

รวมๆ  พลาโม่โคโตดีกว่าทุกอย่างจริงๆ  เสียอย่างเดียว โคโตไม่ทำต่อละมั๊ง นันสเกลเนี่ย

TCC ไปมา ฟิกม่ามีไม่กี่แบบนะ ตัวที่เซลอ่ะ

ปีหน้าถ้าว่างจัดอาจถอยอินเฟโน่มิราจมาลองมั่ง แต่ติดว่าไม่มีที่จะวางละ.....

ถ้าจะหาของดีคงต้องไปวันแรกๆของงานน่ะน่อ  แต่คนไปวันหลังๆ  ของเหลือราคาเซลบางตัวลดราคาลงไปอีกนะเออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2015, 12:54:47 AM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 09:26:22 AM »
ได้สองตัวเนี้ยมา

ไปวันแรก 11 โมง ซื้อมาซักพัก YF-23 หมดไวมาก
ส่วน Su-47 วันแรกบ่ายๆเห็นเหลืออยู่ 2 กล่อง

รวมๆ  พลาโม่โคโตดีกว่าทุกอย่างจริงๆ  เสียอย่างเดียว โคโตไม่ทำต่อละมั๊ง นันสเกลเนี่ย

TCC ไปมา ฟิกม่ามีไม่กี่แบบนะ ตัวที่เซลอ่ะ

ปีหน้าถ้าว่างจัดอาจถอยอินเฟโน่มิราจมาลองมั่ง แต่ติดว่าไม่มีที่จะวางละ.....

ถ้าจะหาของดีคงต้องไปวันแรกๆของงานน่ะน่อ  แต่คนไปวันหลังๆ  ของเหลือราคาเซลบางตัวลดราคาลงไปอีกนะเออ
:iconcry: ใช่เลยครับคุณนาโรไปวันที่สองก็ไม่มีของมากเเล้วอ่ะครับ :iconcry:
Raiden

ออฟไลน์ maku00

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 03:12:10 PM »
วันนี้มวยไม่น๊อค แต่ผมเจอหมัดน๊อค ตอนแรกตามลายแทงเขาไปดูของถูกหันไปหันมาสบตากันพอดี แทบจุก :iconcry: สรุปผมแพ้แบบไม่คาดคิดจ่ายตังค์แบบเบลอๆ เอาว่ะ เริ่มต่อแล้วหยุดดองสะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2015, 03:13:14 PM โดย maku00 »