ผู้เขียน หัวข้อ: [3rd party] ตำนานยักษ์ผู้ยิ่งใหญ่ บทที่ 2 Maketoys Giant Type 61 - Bulldozer (Not Bonecrusher)  (อ่าน 2829 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44

สวัสดีครับ

ยักษ์เขียว Not Devastator นั้นมีสมาชิกทั้งหมด 6 คนนะครับ เพราะฉะนั้นก็จะได้เห็นผมรีวิวเป็น 7 ตอน คือสมาชิกแต่ละคน คนละตอน กับร่างรวมอีก 1 ตอนครับ แต่บางทีผมอาจจะมีตัวอื่นที่ไม่ได้อยู่ในซีรีย์นี้มาสลับบ้างตามความเหมาะสมครับ

มาว่ากันต่อที่ Bulldozer ผู้แปลงร่างเป็นแขน (อีกข้าง)

Robot Mode

เป็นโมลด์เดียวกับตัว Excavator แต่ดัดแปลงหลายจุด 

ผมว่าหน้าตาหล่อกว่า Excavator

ข้อเสียเดิมคือส่วนรวมร่างที่เห็นชัดเจน

จุดขยับเหมือนตัว Excavator

ที่ข้างเอวคือดาบ

ซึ่งมีแต่ด้าม แต่ก็สามารถเอาบีมเซเบอร์ของกันพลา 1/144 มาใส่ได้ ปัญหาคือผมไม่มี

ยืมอันนี้ไปก่อนก็แล้วกัน

ประทับใจกับดาบลืมถ่ายปืนประจำตัว ภาพนี้นำมาจากรีวิวที่แล้ว จะเห็นว่าปืนคล้ายกันแต่จะมีที่แตกต่างไปนิดหน่อยครับ

ก็ยังคงใช้มือยักษ์ได้ แต่ผมว่าลูกเล่นนี้ Excavator ทำได้เนียนกว่า ของตัวนี้แขนต้องกางออกมาชัดเกินไป

Vihicle Mode

ยกตรงนี้ขึ้นมาได้

Arm Mode

ไม่ค่อยมีอะไรแตกต่างจากเดิมเท่าไร

เทียบขนาด

ตอนที่ตัวนี้ออกมา Official DX จะตัวใหญ่กว่าหน่อย สมัยนี้...

ในเมื่อเป็นนักดาบก็ต้องสู้กับพี่ดริฟท์เราหน่อย

พยายามถ่ายให้เห็นว่า Bulldozer ปัดดาบของดริฟท์ออกไปได้ ดูออกไหมครับ

โดนฟันจนแขนขาด

จบครับติดตามรีวิวหน้า สวัสดีครับ ^^

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ขอบคุญสำหรับรีวิวครับ

รอดูร่างรวมอยู่นะครับ ^ ^

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44
ขอบคุญสำหรับรีวิวครับ

รอดูร่างรวมอยู่นะครับ ^ ^

ขอบคุณครับ ทีแรกว่าจะรีวิวร่างรวมก่อนเหมือนกันเพราะในกล่องมันทำร่างรวมมาให้เลย แต่ก็อยากเก็บไว้เป็นไฮไลท์อะนะครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Devastator ผมชอบภาคต้นตำรับนี้มากกว่า :iconlove:ภาคหนังโรงคนแสดงซะอีก อันนั้นไม่เหลือเค้าโครงเดิมเลย