ผู้เขียน หัวข้อ: [Figma Review] Oshino Shinobu แวมไพร์โดนัท  (อ่าน 10660 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
[Figma Review] Oshino Shinobu แวมไพร์โดนัท
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 10:39:01 PM »

โอชิโนะ ชิโนบุ หรือ อดีต Kiss-Shot Acerola-Orion Heart-Under-Blade แวมไพร์อายุ500ปี ที่สูญเสียพลัง หลังเหตุการณ์ Kizumonogatari (เธอเป็นเหตุให้ อารารากิ โคโยมิ กลายเป็นกึ่งแวมไพร์ และเสนอให้อารารากิฆ่าเธอเพื่อหลุดพ้นจากการเป็นแวมไพร์ แต่อารารากิปฏิเสธ) เธอจึงอยู่ในร่างเด็ก และติดตามอารารากิคอยอยู่ในเงา เธอสามารถที่จะเพิ่มพลังให้อารารากิมีสภาพอมตะชั่วคราวด้วยการดูดเลือด แต่เมื่อทำบ่อยเข้าอารารากิก็ใกล้ความเป็นแวมไพร์มากขึ้น นอกจากนี้ด้วยลักษณะแวมไพร์เธอยังสามารถดูดพลังจากไคอิอื่นๆได้ด้วย อาวุธของเธอคือดาบ โคโคโระวาตาริ ดาบยาวที่ฟันไคอิได้ ของโปรดคือโดนัทหลากชนิด

ของที่มาในกล่อง หน้ายิ้มแป้น มือถือของ1คู่ มือกำ1คู่ มือถือโดนัท1คู่ หมวก และดาบโคโคโระวาตาริ

ฐานจะสั้นกว่าฐานปกติ และติดที่ผม

กระโปรงเป็นยางทำให้ยกขาได้มาก และสามารถจัดท่านั่งเก้าอี้ได้

หมวกมีช่องพอดีหัวใส่แล้วจะไม่หล่นง่ายๆ แต่แนะนำว่ามีUHU Patafix ไว้ติดจะกันหล่นได้ดีกว่า

หน้ายิ้มแป้น กะมือถือโดนัท ช่องข้อมือสามารถเอามือรุ่นเก่าใส่แทนได้แต่จะดูใหญ่ไปนิด

ดาบโคโคโระวาตาริยาวมากระวังหัก

ลองเปลี่ยนไปใส่ชุดน้องทาก จะเห็นว่าน้องทากสูงกว่าเห็นได้ชัด แต่ก็พอจะแลกชุดกันได้

ความเห็นส่วนตัว - น่ารัก โดยเฉพาะชุดน่ารักมาก เสียที่ตัวเล็กไปหน่อย และของน้อยมาก แต่ตัวที่มีของเยอะๆก็ซัดกันเฉี่ยวๆ2000บาททั้งนั้น ถ้าเทียบกับปัจจุบันก็สมราคา แต่ราคานี้สมัยก่อนของแถมเยอะกว่านี้มาก น่าจะแถมหน้าซึมๆหรือหน้ายิ้มเจ่าเล่ห์แบบอื่นๆมาด้วย แต่ไม่ได้ เดี๋ยวขาย Figfix ไม่ออก (ฮา)

เทียบสัดส่วน Figma อื่นๆในบ้าน เอามาซีรี่ย์ละตัวสองตัวพอ จะเห็นว่าชิโนบุตัวเล็กมาก แต่ถ้าเทียบสัดส่วนกับตัวละครที่โตแล้วจะดูใกล้กับในอนิเม เนื่องจากเป็นตอนที่ชิโนบุเด็กที่สุด (เด็กกว่าน้องทากอีก) น่าจะออกจักรยานแล้วเอาไปใส่ตะกร้าด้านหน้าได้ (ฮา)

ใส่หัวของซีรี่ย์นาโนฮะเด็กก็ดูเข้าน่ารักมว๊ากกก จนอยากได้อีกซักตัวเพราะจะเอาตัวนี้ไปโมซะแล้ว

ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
Re: [Figma Review] Oshino Shinobu แวมไพร์โดนัท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 10:50:33 PM »
 :iconlol: น่ารักดีนะครับคุณ bang ชักอยสกจะเปิดไลน์นี้ซะเเล้วสิครับเห็นคุณ bangbang รีวิวบ่อยเลยครับฟิกม่าเนี่ย :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

• กัน-โอตะ
Re: [Figma Review] Oshino Shinobu แวมไพร์โดนัท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 10:58:46 PM »
:iconlol: น่ารักดีนะครับคุณ bang ชักอยสกจะเปิดไลน์นี้ซะเเล้วสิครับเห็นคุณ bangbang รีวิวบ่อยเลยครับฟิกม่าเนี่ย :iconlol:

อย่า...

อย่าช้า รีบจัดเลย (ฮา)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 11:02:44 PM »
ชอบแบบร่างโตมากกว่าอ่ะ  lol

เห็นหลังไปออกตัวประหลาดๆ อย่างไซเรนส์ฮิลเงี้ย แอบหวังเล็กๆซักวันจะออก Dead space หรือพวก Dark souls มั่ง แต่คงยากอ่ะนะ

ไซเรนฮิลนี่ถ้าอยากเก็บรีบเก็บเลยนะครับ อนาคตน่าจะแรร์ เพราะ Konami จะเชือดซีรี่นี้ทิ้งแล้ว (จริงๆคือเชือดไปแล้ว) ปิรามิดเฮดนี่เอามาดูต่างหน้าได้เลย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 11:03:08 PM »

อย่า...

:iconvsign: ตามคําขอเลยครับ...........(ฮา)
ปล.ว่าเเต่คุณbangครับผมควรจัดฟิกม่า BRS ดีไหม (ฮา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2015, 11:06:23 PM โดย KanekiKen »
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 11:15:43 PM »

อย่า...

:iconvsign: ตามคําขอเลยครับ...........(ฮา)
ปล.ว่าเเต่คุณbangครับผมควรจัดฟิกม่า BRS ดีไหม (ฮา)

BRS นี่เห็นคนทยอยปล่อยบ้างเหมือนกันนะ แต่ราคายังแรง โดยเฉพาะตัวพิเศษ ถ้าจะจัดครบก็มีคนปล่อยแต่หลายเงินแน่ครับ

Figma ราคาไม่แพงตอนนี้ก็ นาโนฮะ ลัคกี๊สตาร์ น้องสาวไม่น่ารัก สไตรค์วิช ฮารุฮิ บาเกะโมโนกาตาริ กับ สาวรถถังก็เริ่มราคาลง แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะถูกทุกตัวบางตัวแพงเว่อร์ก็มี

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 11:24:36 PM »
จองตัวนี้ไปเหมือนกัน รอดูว่าของเข้าร้านวันไหน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 11:45:58 PM »

อย่า...

BRS นี่เห็นคนทยอยปล่อยบ้างเหมือนกันนะ แต่ราคายังแรง โดยเฉพาะตัวพิเศษ ถ้าจะจัดครบก็มีคนปล่อยแต่หลายเงินแน่ครับ

Figma ราคาไม่แพงตอนนี้ก็ นาโนฮะ ลัคกี๊สตาร์ น้องสาวไม่น่ารัก สไตรค์วิช ฮารุฮิ บาเกะโมโนกาตาริ กับ สาวรถถังก็เริ่มราคาลง แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะถูกทุกตัวบางตัวแพงเว่อร์ก็มี
งั้นคงต้องเอาคิริโนะมาปรนิบัติซะเเล้วสิครับ(ฮา)ผมตามหาในเว็บบอร์ดนี้ได้ไหมครับคุณbangครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2015, 11:49:19 PM โดย KanekiKen »
Raiden

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 11:52:10 PM »
หาใน ModXtoy ไม่ก็ Facebook group ขายของจะง่ายกว่านะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 11:58:20 PM »
หาใน ModXtoy ไม่ก็ Facebook group ขายของจะง่ายกว่านะ
ผมจะลองดูนะครับ :iconlike: คิ-ริ-โนะ-จาง.........
Raiden

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 07:37:17 AM »
อ่อ เนื้อเรื่องมันเป็นแบบนี้เองรึ ท่าจะดังอยู่นะน้องแวมไพร์โดนัทไรนี่
เห็นบ่อยมักๆ แวมไพี์ในร่างเด็กรึ หึๆโมเอะจิงๆ.... :iconnasty:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 05:33:49 PM »
อ่อ เนื้อเรื่องมันเป็นแบบนี้เองรึ ท่าจะดังอยู่นะน้องแวมไพร์โดนัทไรนี่
เห็นบ่อยมักๆ แวมไพี์ในร่างเด็กรึ หึๆโมเอะจิงๆ.... :iconnasty:
มันมีหลายภาคเลยนะครับคุณ san (โอว์ตาคุมาเอง)(ฮา)
1 Bakemonogatari
2 Nisemonogatari
3 Bakemonogatari ss2
4 Hanamonogatari
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2015, 09:11:27 PM โดย KanekiKen »
Raiden