ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อตัวไหนดี  (อ่าน 4779 ครั้ง)

ออฟไลน์ IRONDEAD

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ซื้อตัวไหนดี
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 01:57:09 AM »
คือชอบชาร์กับฟลูฟรอนทัลมากกกกกก

เลยอยากถามว่ามีกันพลาตัวไหนที่ถ้าชอบสองคนนั้น(เน้นชาร์) แล้วไม่ควรพลาด

ตอนนี้มีแค่sazabi ver.ka กับ origin zaku-ii ที่เกี่ยวกับชาร์

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ  :iconwish:

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
Re: ซื้อตัวไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 05:30:19 AM »
 :iconlol: ผมว่าคุณน่าจะไม่พลาด sinanju นะครับ(คนขับไม่ใช่ชาร์นี่หว่า)เเต่ผมว่าสีมันเหมือนชาร์นะครับเเล้วก็RG Char Z'Gok นะครับจากที่ผมเคยดูคุณหน้ากากต้นเเบบที่เขานํามาดีไซน์ไม่รู้ตั้งกี่รอบให้เป็นคนอื่นในกันดั้มภาคอื่นหน่ะครับ(ฮา)หรือไม่ก็เก็บ MG ครับเช่น Char gelgoog เเล้วก็ Z'Gok :iconvsign: โดยส่วนตัวเเล้วก็ไม่รู้เรื่องหรอกชอบ OO มากกว่านะครับ(ฮา)อ้อถ้ามีงบพอก็หาซื้อ HG Neo Zeong นะครับหรืองบน้อยเอา SD Neo Zeong เเทน(ฮา) :iconsmile:  :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ big37175

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 07:32:10 AM »
ส่วนตัว เข้ามาเชียร MG Shinanju OVA ครับ ไม่น่าพลาด

ออฟไลน์ SecondOrbit

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 06:22:00 PM »
จัดชุด MG สงคราม 1 ปีของชาร์ไปเลยครับ

Char's Zaku II 2.0
Char's Z'Gok
Char's Gelgoog 2.0

Zeong

ไม่ก็ต่อยอดไป MG ภาค Z ด้วยซะเลยครับ :iconfreak:

Hyaku-Shiki 2.0 กำลังจะออกเดือนนี้
Quattro Bajeena's Rick Dias
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2015, 06:28:09 PM โดย SecondOrbit »

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 11:35:57 PM »
ขอบคุณที่แนะนำนะคะ จริงๆก็อยากได้neo zeongเหมือนกัน แต่สู้ราคาไม่ไหว ต้องรอดูอีกทีว่าเอาดีไม

แต่อยากถามอีกว่าระหว่างsinanju ver.kaกับovaอันไหนดีกว่า (แต่จริงๆมีsinanju steinแล้วแต่อยากได้สีแดงแรง3เท่า 55)

แล้วMg สงคราม1ปีนี้ควรซื้อเก็บไมคะ หรือแค่Mg/Rgบางตัว

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 11:44:59 PM »
 :iconsmile: ถ้าพีาอยากได้ดีคอลให้เอาเวอร์คาครับเเต่ถ้าอยากได้ตามการ์ตูนเเนะนําver.ova นะครับผม
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 11:52:37 PM »
ขอบคุณที่แนะนำนะคะ จริงๆก็อยากได้neo zeongเหมือนกัน แต่สู้ราคาไม่ไหว ต้องรอดูอีกทีว่าเอาดีไม

แต่อยากถามอีกว่าระหว่างsinanju ver.kaกับovaอันไหนดีกว่า (แต่จริงๆมีsinanju steinแล้วแต่อยากได้สีแดงแรง3เท่า 55)

แล้วMg สงคราม1ปีนี้ควรซื้อเก็บไมคะ หรือแค่Mg/Rgบางตัว

Sinanju ผมเชียร์ OVA นะ เพราะมีประสบการณ์เวอร์คา ไม่แถมบาซูก้า สีไม่สด แถมดีคอลเป็นดีคอลขูด :iconpale: (ดีคอลที่เป็นดีเทลนะ ลายทองเป็นน้ำทั้งคู่ OVA จะวิ้งๆ กว่า)
แต่ถ้าอยากได้ดีคอลน้ำ หา Gundam Decal ของชินันจูเวอร์คาเอาครับ

MG OYW ลองหารีวิวดูเอาครับ เลือกซื้อตัวที่ชอบก็ได้
dalong.net ไม่ก็ตาม youtube
แต่คิดว่า Zaku II เดี๋ยวคงออก ver The Origin ล่ะมั้ง ลองรอดูก็ไม่เสียหายอะไรครับ แต่ถ้าชอบ 2.0 ก็จัดเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2015, 11:58:23 PM โดย SecondOrbit »

ออฟไลน์ mediump

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 02:08:14 AM »

Sinanju ผมเชียร์ OVA นะ เพราะมีประสบการณ์เวอร์คา ไม่แถมบาซูก้า สีไม่สด แถมดีคอลเป็นดีคอลขูด :iconpale: (ดีคอลที่เป็นดีเทลนะ ลายทองเป็นน้ำทั้งคู่ OVA จะวิ้งๆ กว่า)
แต่ถ้าอยากได้ดีคอลน้ำ หา Gundam Decal ของชินันจูเวอร์คาเอาครับ

ขอบคุณครับ กำลังลังเลเลยว่าจะซื้อตัวไหนดี ตอนแรกเทใจให้ ver ka มากกว่า ตอนนี้คงต้องคิดใหม่ :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:35:52 AM »
ขอบคุณมากคะ  :iconwish:

เดี๋ยวจะลองไปดูsinanju ova แล้วก็ดูMg OYW  :iconhappy:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 11:32:15 AM »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ

OVA โครงในเปลี่ยนพลาสติกเป็น PS แทน ABS เดิมจากเวอร์คานะครับ มันยืดหยุ่นได้ดีกว่าก็จริง แต่จอยต์ขยับเล่นบ่อยๆจะสึกง่ายกว่า (หลวมนั่นแหล่ะ) เฉือนเข้าเนื้อง่ายกว่าเดิม

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 11:17:32 PM »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ

OVA โครงในเปลี่ยนพลาสติกเป็น PS แทน ABS เดิมจากเวอร์คานะครับ มันยืดหยุ่นได้ดีกว่าก็จริง แต่จอยต์ขยับเล่นบ่อยๆจะสึกง่ายกว่า (หลวมนั่นแหล่ะ) เฉือนเข้าเนื้อง่ายกว่าเดิม

ขอบคุณมากคะ :iconcryjoy: