ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นไปขับเพราะความบรรลัยไกล้มาถึงตัว HGCE GAT X-105 Aile Strike (Custom Build)  (อ่าน 4866 ครั้ง)

ออฟไลน์ keunser

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
ครับๆสวัสดีครับ กลับมาอีกครับหนึ่ง จากที่เอางานมาลงเพียงครั้งเดียว :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

งานนี้เป็นตัวล่าสุดที่เพิ่งทำเสร็จ สดๆ ร้อนๆ เลยครับ

ควาวนี้เป็นของ HG Strike ล่าสุดที่ลุงบันออกมาครับ ไม่ใช่ตัวก่อนหน้านี้ หรือตัว Remaster แต่อย่างใด

ตัวตั้งต้นคือตัวนี้ครับ
http://dalong.net/review/hg/h171/h171_p.htm

ได้ทำการอัพดีเทลยืดสัดส่วนและเดินลายใหม่ โดนยได้ แบบมาจาก MG 1/100 ของ momoko
บางจุดได้ทำการสร้างขึ้นมาใหม่ เช่น บุท้เตอรืที่หัวไหล่ ที่จับของโล่ แล้วก็ที่เก็บ อาร์เมอร์ชไนเดอร์
สีที่ใช้เป็นของ Mr Color ทั้งหมด รองพื้นเทา และ เคลียด้านของ เลย์แลนด์ ครับ (อย่าถามว่าสีผสมยังไงผมลืมไปแล้วครับ  :iconcry: :iconcry:)

เชิญรับชมได้เลยครับๆๆๆๆ

ตัวเปล่าๆ

แพคหลัง

รวมร่าง

Action!!!

ขอบคุณที่รับชมครับ
แล้วพบกันใหม่เวลาที่ฟ้าประทาน(อาจจะผิดพลาดไปบ้างก็ขออภับมา ณ ที่นี้ด้วยขอบคุณครับ)

ออฟไลน์ Raidmaz

• **
  • Like: 27
ผมว่าคอมันยาวเกินไปหน่อยแต่ นอกนั้นสวยมากขอจำแบบไปใช้บ้างนะครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2015, 03:21:30 PM โดย Raidmaz »

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
ดูหล่อดีครับ แต่เห็นด้วยว่าคอยาวไปหน่อยไม่งั้นจะเท่กว่านี้อีก

ออฟไลน์ maku00

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
ดูเพรียวขึ้นมากเลยครับ แต่ดีคอล สะท้อนแสงเลยเหรอครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ Kenshinray

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • GUNDAM
เร่งปิดงานรึเปล่าครับ เส้นที่ตัดมันดูเลอะๆไปหน่อย กับพวกคราบกาวที่ติดดีเทลอัพพลาเพลทอะครับยังเห็นอยู่
สัดส่วนดูสวยดีครับ ยกเว้นตรงคอเวลาดูหน้าตรงแล้วมันดูยาวไปนิส

ยังไงก็สู้ๆครับผม

ออฟไลน์ keunser

• **
  • Like: 10
เร่งปิดงานรึเปล่าครับ เส้นที่ตัดมันดูเลอะๆไปหน่อย กับพวกคราบกาวที่ติดดีเทลอัพพลาเพลทอะครับยังเห็นอยู่
สัดส่วนดูสวยดีครับ ยกเว้นตรงคอเวลาดูหน้าตรงแล้วมันดูยาวไปนิส

ยังไงก็สู้ๆครับผม

ขอบคุณครับ จะได้เอาไปพัฒนาตัวต่อไป

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ส่วนตัวว่าเดินลายสวยแล้ว แต่ดีคอลมันดูใหญ่ไปหน่อยอ่ะครับ

ลองไปหาดีคอลจีนสำหรับ 1/144 ดู มันจะเล็กกว่าน่ะครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ดีคอลมันเยอะไปนิดนะครับ เลยดูรกๆ 

ลองใช้ดีคองของพวก 1/144 โดยตรงจะดีกว่าคับ

ชอบตรงความพยายามในการโมดิฟายน์นะ ถึงมันจะไม่เนี๊ยบเเต่เห็นถึงความตั้งใจมาก

ทำต่อไปละกันครับ เอาใจช่วย ตัวต่อจากนี้ งานดีขึ้นเเน่นอน   :iconsmile:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
อารมณ์รถแข่ง แปะสปอนเซอร์เต็มตัว มากกว่าจะเป็น Marking อาวุธสงคราม