ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ MG เด็ดๆหน่อยครับ  (อ่าน 1587 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wapakalypse

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แนะนำ MG เด็ดๆหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 12:09:01 AM »
มี 3 คำถามครับผม

1.มีงบอยู่ 2000 บาท อยากได้ MG งามๆซักตัวครับ ว่าจะจัด Aile Strike Gundam Ver.RM (MG)
อยากได้ในตระกูล Seed หรือ 00 ครับ มีตัวอื่นแนะนำอีกบ้างมั้ยครับ

2. MG Strike Freedom กับ MG Strike Freedom Gundam (Special Ver.) มันแตกต่างกันยังไงบ้างครับ

3. MG Gundam Exia มันมีหลอดไฟ LED ตรง GN Drive มาให้มั้ยครับ หรือว่าต้องหาซื้อมาติดเอง แล้วมันแตกต่างกับ MG Exia Ignition Mode ตรงไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
Re: แนะนำ MG เด็ดๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 12:44:44 AM »
1.OOraiser OOquanta สองตัวนี้งามนะ 1500-2000 มีไฟด้วย  เหมือนจะให้มาไม่ให้ถ่าน ไม่แน่ใจนะ  ถ้าseed ก็ Strike freedom  , Destiny ก็ ในงบนะ พองาม  ส่วนใหญ่ ตระกูลseed จะราคา 1500 ประมาณนี้
2.Soecial แบบไหน ถ้าExtream blast จะมี เอฟเฟคฟันเนลกับ ฐานเอฟเฟคมาให้ มือ กับ ข้อ ต่อ จะเป้นทองเงา แวบๆ
3.Exia น่าจะมีนะครับ ตัว Ignition mode จะมีชุดเปลียนร่างเป้นตัวผ้าคลุมแยกมาให้  ตรงกลางอกจะมีสลักคำมาให้เลย   ดาบจะชุบโครเมียม

รุ้แค่นี้อะครับ รอข้อมูลท่านอื่นแน่นๆมาเสริม

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
Re: แนะนำ MG เด็ดๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 05:26:20 AM »
 :iconsmile: มีงบประมาณ 2000 สินะครับผมขอเเนะนํา exia dark matterror mg นะครับโดยรวมสวยดีเเต่ใช้พลาสติกนิ่มเเต่โดยรวมเเล้วไม่มีปัญหาเลยครับหรืออยากเท่ก็จัด mg astray red frame kai ก็ได้ครับส่วนคุณชอบseed ผมเเนะนํา freedom ถึงจะออกก่อน strike freedom เเต่มันสวยนะครับปีกดูอลังการดี :iconvsign:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance