ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ตอบปัญหาให้คำแนะนำเรื่องสีรองพื้นหน่อยครับ  (อ่าน 3178 ครั้ง)

ออฟไลน์ youduchai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือผมเป็นมือใหม่อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมอยากทราบว่ารองพื้นของ Mr.hobby 3 สี (เทา,ขาว,ดำ) มีลักษณะใช้งานต่างกันอย่างไรครับ อย่างสมมุติผมอยากทำสี mettalic สีเงิน ผมจำเป็นต้องพ่นรองพื้นสีอะไรดีครับ  แล้วถ้าต้องการทำสีปกติทั่วไปเช่นสีเหลือง,สีแดง ต้องรองพื้นสีอะไรครับ

ขอบพระคุณมากครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ bbuuss13

• *
  • Like: 6
ผมว่า ถามให้ถูกห้องก่อนดีกว่าครับ

• *
ผมว่า ถามให้ถูกห้องก่อนดีกว่าครับ

พึ่งเข้ามาเล่นเว็ปนี้ ไม่ทราบจริงๆว่าตั้งผิดห้อง ยังไงต้องขออภัยด้วยครับ ทีหลังจะระวังให้มากกว่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2015, 09:03:54 PM โดย youduchai »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ถ้าจะตั้งแนะนำไปที่ห้องที่มีแล้วค่อยกดตั้งครับ คิดไม่ออกว่าตั้งไหนให้ลองอ่านกระทู้ในแต่ละห้องดูแนวทางได้จ้า

สีรองพื้นนี่มันแล้วแต่ทริคและสไตล์ทำสีของแต่ละคนครับ บางคนใช้รองพื้นดำหรือเทาแล้วพ่นสีขาวปกติทับแล้วพ่นสีแดงหรือเหลืองต่อ บางคนใช้รองพื้นขาวเลยแล้วพ่นแดงหรือเหลือง ส่วนสีเงินนิยมรองพื้นดำแล้วทับด้วยเงิน บางคนอาจรองพื้นเทาและทับด้วยขาวบางๆให้ดูมืดๆหน่อย

สีรองพื้นขาวถ้าพ่นสีอื่นทับก็จะดูออกสว่างและสด ถ้ารองพื้นเทาก็จะหม่นลงมาหน่อย ถ้ารองพื้นดำสีที่พ่นก็จะออกดาร์กขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2015, 09:12:35 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• *
ถ้าจะตั้งแนะนำไปที่ห้องที่มีแล้วค่อยกดตั้งครับ คิดไม่ออกว่าตั้งไหนให้ลองอ่านกระทู้ในแต่ละห้องดูแนวทางได้จ้า

สีรองพื้นนี่มันแล้วแต่ทริคและสไตล์ทำสีของแต่ละคนครับ บางคนใช้รองพื้นดำหรือเทาแล้วพ่นสีขาวปกติทับแล้วพ่นสีแดงหรือเหลืองต่อ บางคนใช้รองพื้นขาวเลยแล้วพ่นแดงหรือเหลือง ส่วนสีเงินนิยมรองพื้นดำแล้วทับด้วยเงิน บางคนอาจรองพื้นเทาและทับด้วยขาวบางๆให้ดูมืดๆหน่อย

สีรองพื้นขาวถ้าพ่นสีอื่นทับก็จะดูออกสว่างและสด ถ้ารองพื้นเทาก็จะหม่นลงมาหน่อย ถ้ารองพื้นดำสีที่พ่นก็จะออกดาร์กขึ้น

ทีหลังจะระวังให้มากกว่านี้ ขอบพระคุณมากๆ ครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ PaladinMode

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
ทำ Metallic เงิน จะรองพื้นด้วย สีอะไรก็ได้
แต่ก็พ่น ดำเงา ทับรองพื้น แล้ว พ่นสีเมทัลลิคทับดำเงาอีกทีครับ จะเงา

รองพื้น > ดำเงา > เมทัลลิค