ผู้เขียน หัวข้อ: WING HONOO  (อ่าน 3638 ครั้ง)

ออฟไลน์ mintny3supan

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
WING HONOO
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 12:34:01 AM »
เริ่มกันที่ wing honoo  ครับ อุดขัด รอยประกอบ ให้เรียบร้อย ส่วนหัวดัดแปลงให้ใส่ส่วนใบหน้าทีหลัง ขัดเขาให้แหลมคมขึ้น รองพื้นด้วยสีขาว กันเซ่ ส่วนที่เป็นสีแดงเปลี่ยนเป็นสีแดงอมส้ม  ใช้สี kobe สีแดง กับ สีเหลืองผสมกัน อย่างละครึ่ง เสร็จแล้วพ่นด้วยเคลียร์ด้าน leyland

ตรงเคลียร์ใส ใช้สีบรอนซ์ผสมเคลียร์เงาเล็กน้อยพ่นคลุมบางๆ ให้ดูเหมือนมีเม็ดพลังงานวิ่งอยู่ (ทำตาม hobby japan ฉบับหน้าปก wing honoo)

ยืนคู่ G savior กับ rg gp 01

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2015, 12:34:53 AM โดย mintny3supan »

ออฟไลน์ Jabavox

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -11
Re: WING HONOO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 08:55:47 PM »
เท่ดีครับ  แต่เดินลายเพิ่มอีกหน่อยจะสวยขึ้นเยอะเลยครับ (โล่ง ไปนิดยังไงไม่รู้)

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 11:18:26 PM »
ขอบคุณครับ  :iconcryjoy:จะลองศึกษาการเดินลายเพิ่มดูครับ จะลองหาโมจีน mg มาลองดูของแท้ยังไม่ค่อยกล้าลองกลัวและครับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 09:53:37 PM »
งานประกอบใช้ได้ละครับ แต่การตัดเส้น จากรูปผมเข้าใจว่าใช้ปากกาตัดเส้น ดูแล้วเส้นยังไม่ค่อยคม ลองลากปากกาเบามือกว่านี้ ส่วนที่เกินก็ใช้ยางลบแบบเป็นแท่งลบออกให้เส้นเล็กลงครับ

ออฟไลน์ OOng8

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 09:13:42 PM »
งานสะอาดตาดีจังครับ  :iconwish:

แต่ส่วนตัวชอบกันดั้มแบบที่ผ่านศึกมาแล้วอ่ะครับ งานนี้เลยดูสะอาดตาไปหน่อย เหมือนยังไม่เคยออกจากโรงงาน  :iconlike:

ถ้าเพิ่มโทนสีให้ดุเป็นโลหะบ้างในบางจุด งานจะออกมาดูโดดเด่นและสะดุดตาขึ้นนะครับ(อันนี้ความชอบส่วนตัวนะครับ)

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 06:56:21 PM »
ขอบคุณความเห็นทุกท่านมากครับ จะพัฒนาต่อไปครับ :iconvsign: