ผู้เขียน หัวข้อ: Double Sniper HG cherudim gundam&GM Sniper K9  (อ่าน 3712 ครั้ง)

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
Double Sniper HG cherudim gundam&GM Sniper K9
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 05:17:40 PM »
ว่างๆขุด Enemy at the Gates หนังเก่าปี 2001 มานั่งดูอินจัดเลยมีแรงฮึดจับคู่นี้มาทำสีวางคู่กันได้
อารมณ์ความแตกต่างแบบสุดขั้วเลยทั้งที่ sniper เหมือนกันแท้ๆ  :iconfreak:

GM Sniper K9 ดูเหมือนตัวเอก sniper รัสเซีย มีอะไรใช้งานได้พ่อขนมาหมดขอให้ยิงได้เป็นพอ  :iconsoul:

Cherudim gundam นี่ดูทันสมัยครบครันแต่ไม่รุงรัง แนวนายพัน sniper ฝั่งเยอรมัน  :iconwink:

วางคู่กันแล้วต่างกันแบบเห็นๆ อยากให้ Gundam build fighter ภาคนี้มีฉากซุ่มยิงแบบภาคก่อนจัง  หลังๆนี่ super robot กันไปหมดละ  :iconangry:

link เผื่อใครสนใจดูหนังเก่าๆคับ  :iconlol:
https://www.youtube.com/watch?v=wMvTR012Dmg

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: Double Sniper HG cherudim gundam&GM Sniper K9
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 08:05:38 PM »
น่าจะทำคราบเก่ากับพวกรอยถลอกด้วยนะครับ :iconvsign:  :icongift:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: Double Sniper HG cherudim gundam&GM Sniper K9
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 09:48:08 PM »
ผมก็ชอบ GM sniper K9 เหมือนกันดูครบเครื่องดี ส่วนการบังพ่นแถบตรงโล่ห์ที่เป็นขุยๆผมว่าเทปกาวคงติดไม่ค่อยแน่นแล้วแหละ ซื้อเทปบังพ่นของทามิย่าซักม้วนซิครับ เก็บเป็นปีกาวก็ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ OOng8

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 09:17:23 PM »
เห็นด้วยกับการเพิ่มเติมความเขรอะนะครับ
ตามธรรมชาติของการซุ่มยิงแล้วต้องทำตัวเองให้กลมกลืนกับสิ่งแวดล้อม  :iconfreak:
รอดดิน คราบโคลนนี่ขาดไม่ได้เลยครับ เหอะๆๆ  :iconfreak:

(อันนี้ความชอบส่วนตัวนะครับผม  :iconlike:)

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 10:25:56 PM »
ผมก็ชอบ GM sniper K9 เหมือนกันดูครบเครื่องดี ส่วนการบังพ่นแถบตรงโล่ห์ที่เป็นขุยๆผมว่าเทปกาวคงติดไม่ค่อยแน่นแล้วแหละ ซื้อเทปบังพ่นของทามิย่าซักม้วนซิครับ เก็บเป็นปีกาวก็ไม่มีปัญหา
ขอบคุณที่แนะนำครับ เดี๋ยวจะไปหาซื้อติดบ้านไว้ อันนี้คว้าเทป3M ใกล้ๆตัวมาลองทำดูครั้งแรกครับ  :iconsmile:

เห็นด้วยกับการเพิ่มเติมความเขรอะนะครับ
ตามธรรมชาติของการซุ่มยิงแล้วต้องทำตัวเองให้กลมกลืนกับสิ่งแวดล้อม  :iconfreak:
รอดดิน คราบโคลนนี่ขาดไม่ได้เลยครับ เหอะๆๆ  :iconfreak:

(อันนี้ความชอบส่วนตัวนะครับผม  :iconlike:)

ตอนแรกว่าจะลอง weathering ให้ดูเขรอะๆอยู่เหมือนกันครับ แต่ใจไม่ถึงกลัวจะหนักมือเกิน เลยทำโล้นๆแบบนี้แทน  :iconpale:

ออฟไลน์ OOng8

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 11:37:21 PM »
สุ้ๆครับ รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง เหอะๆๆๆ :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak: