ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อถามเรื่องการทำข้อต่อให้แน่นขึ้นหน่อยครับ มือใหม่เพิ่งหัดต่อครับ  (อ่าน 2079 ครั้ง)

ออฟไลน์ mnark

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ปกติแล้วเห็นชอบใช้กวาตราช้างมาพอกๆข้อแล้วรอแห้ง จากนั้นห็เหลาแล้วยัดเข้าไป

มันพอจะมีวิธีอื่นนอกจากนี้ไหมครับ แบบว่าพวกพุตตี้ ถ้าเอามาพอกๆตรงจุดหมุนข้อ แล้วรอให้แห้งค่อยแต่ง เราสามารถเอามาทำให้ข้อแน่นขึ้นได้ไหม?

ส่วนตัวไม่อยากใช้กาวตราช้างเลยครับ แลกัดเนื้อพลาสติกมากๆ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
กาวช้างไม่ละลายหรือกัดเนื้อพลาสติกครับ วิธีนี้เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้วครับ
พุตตี้ก็สามารถใช้พอกได้แต่มันทนการขัดสีได้ไม่ดี พอขยับไม่กี่ที่ผิวก็จะหายสากไม่แน่นเหมือนตอนแรก

ออฟไลน์ Ter

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สำหรับผม ผมใช้เทปใสครับ แน่นเหมือนกันนะครับ ส่วนกาวช้างยังไม่เคยลองครับ ไม่รู้ว่าอันไหนแน่นกว่า (ส่วนตัวไม่ชอบใช้กาวช้างเหมือนกันครับ)