ผู้เขียน หัวข้อ: งานโมแบบกากกาก :: สองในสามรวม CB. Strike team project  (อ่าน 4101 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kunpew

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 43
  • งานโม "มันมัน" สำหรับคน "คันมือ"
    • https://www.facebook.com/KunpawGundam
งานโมแบบกากกาก :: สองในสามรวม CB. Strike team project
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 01:55:51 PM »
สวัสดีครับเพือนๆ พี่ๆ ชาวไทยกันดั้ม ทุกๆ ท่านครับ
ผมก็กลับมาอีกครั้งกับการทำรีวิวผมงานโมแบบกากๆของผมนะครับ
ผมทำก็มาหลายบอร์ดแล้วก็ยังไม่ได้แนะนำตัวเองเลย
ผมชื่อ ต้นนะครับผม แต่เพื่อนๆชอบเรียก "คุณแผ้ว" ขอฝากตัวด้วยนะครับผม

ก่อนที่ผมจะเริ่มรีวิวงานโมแบบกากกาก ของผมนั้นผมขอประชาสัมพันธ์สักหนึ่งเรื่องนะครับ
ตอนนี้ผมมีเพจเป็นของตัวเองเเล้ว อย่างงัย
ท่านใดที่ชอบ
งานโมมัน มันมัน สำหรับคนคันมือ
แบบผมก็รบกวนกดไลค์เพื่อเป็นกำลังใจเเก่คนสร้างงานสักหน่อยนะครับ

ติดตามผลงานเก่าใหม่ได้ที่   

LINK :: https://www.facebook.com/KunpawGundam

ส่วนครั้งนี้จะเป้นการนำงานเก่าในโปรเจคที่ผมร่างไว้ สองในสามตัวที่อยู่ในโปรเจคนี้
ลองจับมาถ่ายรูปรวมหน่อยนะครับผม ชื่อโปรจคครั้งนี้คือ

ไม่พูดพร่ำไรมากมาย
ไปชมกันเลยครับ

CB. Strike team

GN Armor

รวม

นี่เป็นเพียง 2 ใน 3 ตัวของโปรเจคนี้นะครับ และก่อนลากันไปขอลาไปด้วย
งานในอนาคตตัวสุดท้ายในโปรเจคนี้ที่จะตามมานะครับผม

Heavy sniper

ส่วนนี้ไม่เกี่ยวกับเนื้อหากันดั้มนะครับแทบจะเป็นเอกลักษณ์ประจำตัวผมไปแล้วเวลาจะเอางานไปลงบอร์ดไหน
เพื่อนรักที่สุดในชีวิตเค้าบอกผมว่า "ถ้าจะให้บอร์ดมุงดูดีต้องมีรูปกุนี่ต้น"
จัดไป

แล้วพบกันใหม่

เมื่อโมต้องการ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: งานโมแบบกากกาก :: สองในสามรวม CB. Strike team project
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 02:06:35 PM »
โห :iconlike:
เจ๋งขึ้นเรื่อยๆเลยนะครับเนี่ย
มันยังจะมีรวมร่างกันอีกใช่มั้ยครับ?
เหมือนยอดมนุษ 5 สีเลยครับ
+1 like
atinatv

ออฟไลน์ Kunpew

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 43
  • งานโม "มันมัน" สำหรับคน "คันมือ"
    • https://www.facebook.com/KunpawGundam
Re: งานโมแบบกากกาก :: สองในสามรวม CB. Strike team project
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 02:22:07 PM »
โห :iconlike:
เจ๋งขึ้นเรื่อยๆเลยนะครับเนี่ย
มันยังจะมีรวมร่างกันอีกใช่มั้ยครับ?
เหมือนยอดมนุษ 5 สีเลยครับ
+1 like

555 ไม่เชิงรวมร่างหลอกครับ เเต่อยากออกมาให้เป้นทีมเดียวกันเหมือนในเรื่องกันดั้ม OO หน่ะครับ ผมเป้นติ่งภาค OO  :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ maku00

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 03:02:34 PM »
 :iconlove: มาเป็นทีม ยิ่งส่งให้พี่บิ๊กเด่นขึ้นไปอีก แต่ตัวเล็ดๆนี้ดีเทลก็ไม่น้อยเลยครับ

ออฟไลน์ uareyo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
    • Outstanding Сasual Dating - Authentic Damsels
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 04:56:41 PM »
แหวกแนวดีครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 05:59:49 PM »
คอนเซปต์ดีอะ เจ๋ง มาเป็นทีมเลยยยย

ชอบๆ ตัวติดอาวุธหนักอะ

มีตัวใหญ่อีกด้วย

โมได้สนุกมาก  ไม่กากเเล้วครับงานเเบบนี้... :iconlove:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 09:45:35 AM »
อลังการดีครับ
แต่งซะจนเกือบจำไม่ได้เลย