ผู้เขียน หัวข้อ: MG WING ภารกิจลับของโคโลนี่สู่สันติภาพ (โหลดโหด)  (อ่าน 5818 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สวัสดีชาว TG ทุกท่าน วันนี้ผมมีงานมานำเสนออีกเช่นเคยครับ กับเจ้า วิงกันดั้ม หรือพี่เทพเสื้อกล้ามขับหุ่น จริงวิงนี่ออกมา 2แบบ
แต่วิงในความทรงจำผมมันต้องตัวนี้ครับ อีกแบบก็สวยนะ แต่สำหรับผมมันต้องตัวนี้  :iconwink:

ส่วนตัวโมก็เป็นโมมือสองจากในบอร์ดนี่แหละครับ ได้มาก้ไม่หักนะมีกาวมาหน่อยตรงกระโปรงหน้า แต่ปัญหาหลักจริงๆคือตัดเข้าเนื้อทุกจุด
ก็มาต้องมานั้งอุดขัดกันไป บ้างจุดอาจไม่เรียบร้อยเพราะขี้เกียจ 555 แล้วผมก็เดินลายเพิ่มนิดหน่อย ตรงไหล่ ปีก ขา ข้อเท้า แล้วก็โล่
ขออภัยงวดนี้ลืมถ่ายรูปตอนทำงานให้ดูครับ
บวกกับติดน๊อต ไปนิดหน่อยครับ งานนี้ใช้เวลาทำนานเหมือนกันครับ เพราะเดินลายพลาดต้องนั้งอุดกันใหม่ แต่ก็ยังเดินลายห่วยเหมือนเดิม  :iconpale:
เด่วไปชมตัวงานกันเลยครับ พล่ามเยอะไปแย้ว  :iconnasty:

สีที่ใช้
1. ขาว
2. แดงเติมเหลืองนิดหน่อย
3. โคบอลบูล+ฟลูออเร้นพิ้งค์+ขาวนิดหน่อย
4. เหลืองเติมแดง+ขาวนิดหน่อย
ปิดงานด้วยเคลียร์ เงา+ด้าน 50/50

ตัวหุ่นครับ

ซูมเอาเท่าที่ได้ครับ

ดีคอลของเจ้าตัวนี้ไม่มีแอบเนียนเอาของ วิงซีโร่มาขูดใส่ หุหุ

เดี๊ยวไปแอ๊กชั่นกันยาวๆ ครับ

เบริ์ดโหมด

ผู้ร่วมชะตากรรม ภาควิง

ภาคสุดท้ายก่อนลาครับ

ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชม
แล้วเจอกันใหม่ตัวหน้าครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ maku00

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
Re: MG WING ภารกิจลับของโคโลนี่สู่สันติภาพ (โหลดโหด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 02:45:56 PM »
เอาให้ครบทุก wing เลยครับ  :iconwish: งานสีสวยเรียบเนียนครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: MG WING ภารกิจลับของโคโลนี่สู่สันติภาพ (โหลดโหด)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 03:06:53 PM »
งานเนียนสีสวยครับ
ขัดเก็บรอยเดินลายได้สะอาดมากครับ
เดินลายคราวหน้าเอาสี Two tone ไปเลยนะครับอยากเห็น  :iconlol:
(ตัวเราเองก็พัฒนาอยู่เหมือนกันครับ)
atinatv

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 05:29:28 PM »
งานสวยสะอาดครับ

เบิร์ดโหมดนี่ถ้าดูจากด้านล่างมันดูแหม่งๆยังไงก็ไม่รู้แฮะ  :iconsoul:

ซีรีย์นี้เสียอย่างหุ่นตัวกระเปี๊ยกเดียว MG ตัวเล็กกว่า HGบางตัววะอีก ที่แน่ๆเล็กกว่า1/144ไซโคกันดั้ม  :iconlol:

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 08:10:56 PM »
มันสวยกันคนละแบบจริงนะออริจินอลดีไซน์ของตาคาโตกิกับทีวีซีนีย์เนี่ย สีเนียนสะอาดตาดีครับ

เบิร์ดโหมดนี่ถ้าดูจากด้านล่างมันดูแหม่งๆยังไงก็ไม่รู้แฮะ  :iconsoul:

ซีรีย์นี้เสียอย่างหุ่นตัวกระเปี๊ยกเดียว MG ตัวเล็กกว่า HGบางตัววะอีก ที่แน่ๆเล็กกว่า1/144ไซโคกันดั้ม  :iconlol:
เจอซีรีย์ฟอมูล่าเตี้ยกว่านี้อีกจ้า  :iconfreak:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 08:39:11 PM »
งานเนียนสีสวยครับ
ขัดเก็บรอยเดินลายได้สะอาดมากครับ
เดินลายคราวหน้าเอาสี Two tone ไปเลยนะครับอยากเห็น  :iconlol:
(ตัวเราเองก็พัฒนาอยู่เหมือนกันครับ)

ผมก็ตามชมงานของ avichi ตลอดครับ

ใช่ครับเสียดายภาคนี้ถ้าหุ่นตัวใหญ่หน่อยจะแจ่มมากครับ

มันสวยกันคนละแบบจริงนะออริจินอลดีไซน์ของตาคาโตกิกับทีวีซีนีย์เนี่ย สีเนียนสะอาดตาดีครับ

เจอซีรีย์ฟอมูล่าเตี้ยกว่านี้อีกจ้า  :iconfreak:

เล้กแค่วิงนี่ผมก็ปวดใจแล้วครับ ถ้าภาคฟอมูล่าผมคงผ่านครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 04:26:36 PM »
สวยเรียบเนียนดูมีคุณค่ามากคับ ผมชอบงานสำสีแนวๆนี้มากเลยนะ ชอบกว่าพวกที่แบกมาเยอะๆอีกคับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 11:13:41 AM »
อย่างเท่ห์เลยครับ สวย และ เนียน
ไฮไลท์ก็งาม ดีคอลก็ลงตัว ชอบมากๆๆเลยครับผม

:iconlove: :iconlove: :iconlove:

ภาพหมู่ดูแล้วประทับใจมากๆครับ สวยทุกเครื่องเลย 

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 07:32:57 PM »
สวยเรียบเนียนดูมีคุณค่ามากคับ ผมชอบงานสำสีแนวๆนี้มากเลยนะ ชอบกว่าพวกที่แบกมาเยอะๆอีกคับ :iconvsign:
ขอบคุณครับ ส่วนตัวผมชอบทำสีแบบเดิมๆของตัวหุ่นครับ แค่ต้องการเพิ่มไฮไลท์ไปนิดหน่อย
แล้วก็เพิ่มรายละเอียดนิดๆหน่อยๆก็พอครับ เจอคนชอบงาน แบบเดียวกันก็ดีใจครับ

อย่างเท่ห์เลยครับ สวย และ เนียน
ไฮไลท์ก็งาม ดีคอลก็ลงตัว ชอบมากๆๆเลยครับผม

:iconlove: :iconlove: :iconlove:

ภาพหมู่ดูแล้วประทับใจมากๆครับ สวยทุกเครื่องเลย 
ขอบคุณครับ ผมก็ชอบงาน SD ของคุณ Off-Songwut มากครับ ติดตามตลอดครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 06:43:19 AM »
สีสวยคมเข้ม เก็บงานสวยมากครับ