ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าNeo Zenogจะมีออกมาเป็นMGไหม  (อ่าน 2756 ครั้ง)

ออฟไลน์ IRONDEAD

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คิดว่าNeo Zenogจะมีออกมาเป็นMGไหม
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 07:04:28 AM »
ตามหัวข้อกระทู้เลยคะ พอดีจะซื้อแต่กลัวว่าถ้ามันมีออกมาอีก จะเสียดายทีหลัง

ถ้าไม่ออกเป็นMGจะมีแบบที่ปรับปรุงมาไหมคะ? เห็นมีแต่คนบอกว่ามันใหญ่แค่ตัว แต่ดีเทลไม่สวย

ออฟไลน์ kerbaroz

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
Re: คิดว่าNeo Zenogจะมีออกมาเป็นMGไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 07:51:49 AM »
1/144 ยังสูงขนาด 80 cm.  :iconfreak: 1/100 นี้ร่วมเมตรกว่าๆ

แถมราคาจะสูงขนาดไหนเนี่ย

ผมคิดว่าไม่น่าจะมีอะครับ เว้นแต่ว่าบันได ว่างจัดทำเป็นลิมิเต็ด  :icondisapp:

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: คิดว่าNeo Zenogจะมีออกมาเป็นMGไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 08:24:05 AM »
คิดว่าคงจะยากครับ เพราะตัวใหญ่ขนาดนั้นถ้าออกจริงราคาคงสูงมากจนขายไม่ออกเเน่ครับ :iconnasty:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 09:29:53 AM »
ขอบคุณคะ ตอนนี้อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอ แล้วสามารถหาซื้อที่ไหนได้บ้าง

• *
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 10:12:02 AM »
สั่งตามร้านสปอนเซอร์เวป หรือ ร้านที่ซื้อประจำดูครับ เพราะเป็นของที่ค่อนข้างราคาแรง
25,000円 เรท 0.4 ก็ 10k บาท แต่ตามร้านน่าจะราวๆ 9500 +- 500 บาท ได้

ไม่ก็ร้านที่สะพานเหล็กน่าจะมีลองไปเดินดูครับ

ที่สำคัญแบกกลับบ้านเองนะครับ  :iconnasty:

http://www.dalong.net/review/hg/h181/h181_p.htm

ขอบคุณคะ ตอนนี้อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอ แล้วสามารถหาซื้อที่ไหนได้บ้าง

ออฟไลน์ Net2522

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 10:55:54 AM »
ถ้าออก MG ต่อเสร็จคงต้องจอดในโรงรถครับน่าจะใหญ่มาก :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 01:28:50 PM »
สั่งตามร้านสปอนเซอร์เวป หรือ ร้านที่ซื้อประจำดูครับ เพราะเป็นของที่ค่อนข้างราคาแรง
25,000円 เรท 0.4 ก็ 10k บาท แต่ตามร้านน่าจะราวๆ 9500 +- 500 บาท ได้

ไม่ก็ร้านที่สะพานเหล็กน่าจะมีลองไปเดินดูครับ

ที่สำคัญแบกกลับบ้านเองนะครับ  :iconnasty:

http://www.dalong.net/review/hg/h181/h181_p.htm

สะพานเหล็กประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ ปกติซื้อร้านจูปิเตอร์ แต่ไม่เคยเห็นเอามาขาย หรือต้องสั่งก่อน

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 02:26:25 PM »

สะพานเหล็กประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ ปกติซื้อร้านจูปิเตอร์ แต่ไม่เคยเห็นเอามาขาย หรือต้องสั่งก่อน

ไม่ทราบอะครับ อยากรู้ต้องลองเดินดู สะพานเหล็กมีหลายร้านนะคับ ตัวนี้เกินงบและใหญ่มากเลยไม่สนใจจะถามราคา เห็นก็ถ่ายรูปอย่างเดียวพอ  :iconsweat: