ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อต่อตรงไหล่ของ MG Redframe มันควรต่อแร้วเป็นแบบไหนคะ  (อ่าน 3959 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zelgrada

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามค่ะ
ข้อต่อตรงไหล่ของ MG Redframe
รูปแรกมันต้องดันเข้าไปอีกไม๊คะ เราพยายามดันแร้วแต่มันไม่เข้า
พอเอาไปประกอบกะส่วนอก ใส่ไม่พอดี เอียงแบบรูปที่ 2 3 4
แบบนี้ถูกแร้ว หรือมันต้องใส่ได้พอดีไม่เอียงแบบนี้อ่าคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2015, 09:04:30 AM โดย Zelgrada »

ออฟไลน์ Me_Me

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
Re: ข้อต่อตรงไหล่ของ MG Redframe มันควรต่อแร้วเป็นแบบไหนคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 09:18:33 AM »
กดลงไปให้สุดลงไปได้

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: ข้อต่อตรงไหล่ของ MG Redframe มันควรต่อแร้วเป็นแบบไหนคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 10:10:47 AM »
ต้องยัดสุดครับผม  เคยเจอครับแบบนี้  ดันขนเจ็บนิ้วก็ไม่เข้า  มันฟิตเกิน  ผมใช้กระดาษทรายเบอร์400 ลูบๆตรงแกน เพื่อลดความฝืด  แล้วก็ยัดใส่ได้ครับ   :iconvsign:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ Austerlitz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 03:42:38 PM »
ต้องดันสุดครับ ผมก็ใช้แรงมือยัดไม่เข้า ขนาดเป็นผู้ชาย ผมใช้ผ้ารองที่โมแล้วใช้คีมปากยาวกดครับ แป้กเดียวเข้า นั่งใช้นิ้วกดอยู่เป็นชั่วโมง
ใช้คีมได้เลยครับ แต่ต้องเอาผ้ารองนะ แล้วก็กดเบาๆระวังคีมแฉลบ เดี๋ยวพลาสติกเสียหายครับ

ออฟไลน์ leaderpor

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 04:23:49 AM »
มันกดเข้าครับ แต่รู้ไหมทำไมไม่เข้าา.....เพราะ ในรูแกน มันหล่อเหลือครีบเล็กๆตรงกลางรูครับ(ผมเจอปัญหาเดียวกันเป๊ะ ตัวเดียวกันเนี่ยแหละ)  เลยยัดแกนยื่นเข้าไปสุดไม่ได้.. ลองเอากระดาษทราย ขัดถู เหมือน คำแนะนำด้านบนแล้วกดเสียบใหม่ครับ....ถ้ายัดโดยไม่เล็มออกบ้างมันจะเจ็บมือเปล่าๆ