ผู้เขียน หัวข้อ: เผางานวันหยุดกับ hg wing fenice rinascita  (อ่าน 3395 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinoni

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 9
เผางานวันหยุดกับ hg wing fenice rinascita
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 01:41:47 AM »

hg wing finice rinascita

เป็นงานลองสีทำเนอร์ใหม่ที่เพิ่งสั่งมาใช้ ทำแบบไม่เก็บรายละเอียด
เนื่องจากแค่อยากลองสีแล้วเวลาทำน้อยด้วย แถมพ่นเคลียเงานรอบเดียวแล้ววอซทิ้งไม่พ่นเคีลยร์ปิดงานซ้ำอีกที (รวมแกะจากแผงใช้เวลาทำสี2วัน) :iconpale:

สีที่ใช้
รองพื้น - รองพื้นพลาสติกโกเบ
สีดำ - ดำเงาโกเบ
สีเหล็ก,สีก่อนลงเคลียร์ - สตาร์ไบท์ซิลเวอร์ไกอา
สีเขียว - เคลียร์เขียว,เคลียร์ฟ้า ผสม 3:1
สีแดง - เคลียร์แดง,เคลียร์ส้ม ผสม 1:1
สีทอง - สตาร์ไบท์โกลท์
สีอาวุธ,ข้อต่อ,มือ - กันเมทัลxy
ปิดงาน - เคลียร์เงาเลแลนด์

ทินเนอร์ผสมสีเมทาลิคใช้ เมทาลิคมาสเตอร์ของไกอา

ใช้กล่องมือถือถ่ายเหมือนเดิม สกิลถ่ายรูปเป็นศูนย์ แถมช่วงหลังโคมไฟเสียอีก หลังๆใช้แสงอาทิตย์แทน แสงเงาในรูปเลยมั่วๆหน่อยนะครับ :iconfreak:
ลงรูปเลยละกัน
หน้าตรง

ด้านข้าง

ด้านหลัง(ลืมเช็ดอีนาเมลที่หัว) :icondizzy:

แอคชั่น

ยิงสองมือ

ถือปืนสองมือ

ติดผ้าคลุมแสง(ไม่รู้เรียกว่าอะไร) :iconshy:

ไกเนกซ์โพส

อีกมุม

คู่กะhg wing

ถ่ายรวมญาติปิดงาน :iconjoy:

เป็นงานเผาอยากลองสีกับทินเนอร์ จากที่ทำเทียบสีกับทินเนอร์เลแลนด์ที่เคยใช้แล้ว คิดว่าไกอากินขาดเลย สีสวย แล้วเม็ดสีละเอียดมากๆ แต่ราคาก็แพงกว่าหลายเท่าเช่นกัน :iconcry:
ความจริงอยากอุดขัดให้เนียนกว่านี้ และพ่นเคลียร์เงาหนาๆแล้วลงแว๊กซ์ด้วยแต่ ไม่อยากให้งานมันค้างทิ้งไว้เลยลงมือเผางานไปเลย
ตัวงานเผาไปเยอะ ติชมได้ตามสบายเลยนะครับ :iconlike:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2015, 01:42:35 AM โดย shinoni »

ออฟไลน์ OOng8

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: เผางานวันหยุดกับ hg wing fenice rinascita
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 08:46:14 AM »
สีสวยโดนมากเลยครับ
เทียบกับตัวอื่นรอบๆ ดูยิ่งโดดเด่น
ชอบมากเลยครับ
อยากพ่นเก่งๆแบบนี้มั่งจัง แต่ดูจากที่ลงรายละเอียดให้อ่านแล้วก็.....(แค่อ่านก็งงแล้ว 5555+)

สวยงามมากครับ :iconwish:

• **
Re: เผางานวันหยุดกับ hg wing fenice rinascita
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 07:44:13 PM »
ขอบคุณท่ีชมงานครับ  :iconnasty:

ส่วนเรื่องพ่นสีนี้พ่นไม่ยากนะครับ แค่ค่อยๆพ่นให้มันทั่วก็ออกมาอย่างงี้แล้ว
แค่ระวังเรื่องสีที่พ่นมันหมดแลัวผสมใหม่ไม่ได้เท่าเดิมอ่ะครับ

ส่วนตัวนี้นอกจากอุดขัดไม่เรียบยังมีจุดที่ยังพ่นไม่เรียบ พวกชิ้นๆใหญ่ๆอย่างปีกสีไม่เท่ากัน
ไว้ทำอีกจะมาลงใหม่นะครับ :iconpunch:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2015, 11:01:27 AM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 11:16:18 AM »
สีสวยเลยครับ ขนาดรีบยังออกมาดูสวย ผมว่าถ้าไม่รีบคงสวยสุดๆแน่ๆครับ
 :iconjoy: :iconjoy: :iconjoy:

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 12:43:12 PM »
ขอบคุณครับ  :iconsmile:
ตัวต่อไปจะอุดขัดให้เนียนๆเลยครับ :iconpunch: