ผู้เขียน หัวข้อ: oo team โมจีนทำสีเล่นช่วงว่างๆ  (อ่าน 5624 ครั้ง)

ออฟไลน์ toppaa01

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
oo team โมจีนทำสีเล่นช่วงว่างๆ
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 10:13:11 AM »
อยากทำสีเล่นๆก็เลยจัดโมจีน1/144ถูกๆมาลอง ตอนแรกก็ไม่รุ้เอาตัวไรดี แต่เห็นพวก exia มันทรงเท่ดีเลยเอาเจ้าพวกนี้เนี่ยแหละ
ตอนแรกก็เอามาตัวเดียวตอนหลังมันมาทั้งทีมเลย แฮะๆ

ใช้แอร์บรัชพ่นซะส่วนใหญ่ มีสีสเปรย์บ้างประปรายตอนแก้งานแบบขี้เกียจยกเครื่องแอร์บรัชออกมาพ่นครับ
ใช้สีของ mr.hobby
white
red
bright blue
yellow
black รองพื้น ตามด้วย steel
เสร็จแล้วส่วนสี steel พ่นเคลียเงา layland
ส่วนอื่นๆเคลียด้าน layland ครับ
ชิ้นใสใช้เมจิคเคมีสีเขียวระบายเอาครับ
ขัดบ้างบางชิ้นใหญ่ๆ ชิ้นเล็กๆขี้เกียจครับทำเล่นๆ

ภาพเบลอๆนะครับ กล้องไม่มีมีแต่มือถือ TT__TT

ตัวแรก gundam exia

ตัวสอง gundam exia repair ลงทุนตัดเสื้อมาใช้ 555

ตัวที่สาม gundam exia repairII

ตัวสี่ gundam oo + oo raiser ครับ ชิ้น ดาบ gn swordIII หาซื้อของแท้มาใส่ ของจีนไม่มี TT_____TT ตัวนี้เลยเปลืองเงินสุดเลยครับ

ตัวที่ห้า gundam oo seven sword

ตัวสุดท้ายนี้เห็นคนปล่อยเป็นแพคคู่ gundam oo qun[t] + full saber แค่ 600 เลยจัดมาทำสีให้ดูครบทุกร่างซะเลย

หมดละครับมีความพยายามเท่านี้แหละครับ 555 มากกว่านี้ไม่ไหวแล้วว + ไม่ชอบโมเดลกันดั้มที่ตัดเส้นเลยครับดูรกๆเลยไม่คิดจะตัดเส้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2015, 10:18:35 AM โดย toppaa01 »

ออฟไลน์ hillmaker

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: oo team โมจีนทำสีเล่นช่วงว่างๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 11:54:10 AM »
ยังขาด Avalanche Exia อีกตัวนะครับ :iconfreak:

• **
Re: oo team โมจีนทำสีเล่นช่วงว่างๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 12:13:42 PM »
ยังขาด Avalanche Exia อีกตัวนะครับ :iconfreak:

มันไม่มีโมจีนนง่ะะ ของแท้ก็แพงเหลือเกินน รอคนมาปล่อยถูกๆอยู่งับบ :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 01:20:26 PM »
เอาแบบตรงๆเลยนะครับ ขาวโอโม่เหลือเกิน พ่นสีแบบไม่มีไฮไลท์แถมไม่ตัดเส้นอีกผมดูรูปแรกๆยังกับโมต่อดิบเลย
หาปากกาหัวเข็มซากุระมาตัดเส้นซักหน่อยดีกว่าครับ แท่งนึงห้าสิบกว่าบาทเอง จะดูดีขึ้นมากเลย
ถ้าแรงไปก็ขออภัยครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 04:43:51 PM »
เอาแบบตรงๆเลยนะครับ ขาวโอโม่เหลือเกิน พ่นสีแบบไม่มีไฮไลท์แถมไม่ตัดเส้นอีกผมดูรูปแรกๆยังกับโมต่อดิบเลย
หาปากกาหัวเข็มซากุระมาตัดเส้นซักหน่อยดีกว่าครับ แท่งนึงห้าสิบกว่าบาทเอง จะดูดีขึ้นมากเลย
สบายๆครับบ 5555 ติชมได้เลย
มีกันดั้มมากเกอร์อยู่แล้วครับ แต่ตั้งแต่เล่นกันดั้มมายังไม่เคยชอบกันดั้มแบบตัดเส้นเลยครับ เลยไม่ตัด
ส่วนเหมือนต่อดิบเป็นคอนเซปเลยครับ คือให้โมจีนเหมือนโมแท้ต่อดิบครับ ชอบโมเดลแบบ original ไม่แต่งเติมอ่ะครับ
ที่ไม่ชอบตัดเส้นเพราะมันดูแต่งเติมอ่ะครับ เช่นเราซื้อรถยนต์มาเราก็คงไม่ต้องไปตัดเส้นมันประมานนี้อะครับ :iconjoy:
ส่วนไฮไลท์ กำลังฝึก+รอซื้อแอร์บรัชใหม่อยุ่ครับ อันที่ใช้อยู่ไม่ได้ดั่งใจเอาเสียเลยครับพ่นๆละชอบพ่นน้ำออกมา พังไปหลายตัวละ :iconsoul: :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2015, 05:01:51 PM โดย toppaa01 »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 05:32:56 PM »
มาเป็นทีม  :icongift:

ออฟไลน์ armbizkit

• **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 07:38:26 PM »
กันดั้ม Avalanche Exia โมจีนมีนะครับแต่เป็น hg 1/100 ครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 08:27:56 PM »
ใบหน้าโล่งมาก :iconpale: (ยกเว้น น้องขวัญตา) อยู่ระหว่างWIP หรือครับ

ออฟไลน์ nattaponbank

• **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 05:03:35 PM »
มาครบเลยชอบครับ :iconvsign: :iconvsign:

ปล.แปะตาให้พี่เขาหน่อยก็ดีนะครับ อิอิ :iconlol:

ออฟไลน์ whitemeteor

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 12:29:55 PM »
มีกันดั้มมากเกอร์อยู่แล้วครับ แต่ตั้งแต่เล่นกันดั้มมายังไม่เคยชอบกันดั้มแบบตัดเส้นเลยครับ เลยไม่ตัด
ส่วนเหมือนต่อดิบเป็นคอนเซปเลยครับ คือให้โมจีนเหมือนโมแท้ต่อดิบครับ ชอบโมเดลแบบ original ไม่แต่งเติมอ่ะครับ
ที่ไม่ชอบตัดเส้นเพราะมันดูแต่งเติมอ่ะครับ เช่นเราซื้อรถยนต์มาเราก็คงไม่ต้องไปตัดเส้นมันประมานนี้อะครับ :iconjoy:
ส่วนไฮไลท์ กำลังฝึก+รอซื้อแอร์บรัชใหม่อยุ่ครับ อันที่ใช้อยู่ไม่ได้ดั่งใจเอาเสียเลยครับพ่นๆละชอบพ่นน้ำออกมา พังไปหลายตัวละ :iconsoul: :iconcry:

ที่พ่นแล้วมันพ่นน้ำออกมาไม่น่าจะเกี่ยวกับแอร์บรัชนะครับ ถึงเปลี่ยแอร์บรัชใหม่ยังไงก็จะเจอปัญหาเดิม เพราะแก้ไม่ถูกทางนะครับ ปัญหานี้แก้ไขได้โดยการติดกรองไอน้ำ ที่ปั้ม หรือตัวแอร์ปรัชครับจะช่วยได้

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 01:28:53 PM »

ที่พ่นแล้วมันพ่นน้ำออกมาไม่น่าจะเกี่ยวกับแอร์บรัชนะครับ ถึงเปลี่ยแอร์บรัชใหม่ยังไงก็จะเจอปัญหาเดิม เพราะแก้ไม่ถูกทางนะครับ ปัญหานี้แก้ไขได้โดยการติดกรองไอน้ำ ที่ปั้ม หรือตัวแอร์ปรัชครับจะช่วยได้

อ่อครับ ชุดปั้มลมตอนนี้มันมีที่กรองแล้วตัวนึง แล้วทีนี้ต้องติดเพิ่มหรือยังไงอะครับ หรือต้องเปลี่ยนเป็นตัวที่มีคุณภาพดีกว่าเดิมอ่ะครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 02:31:39 PM »
ปกติติดตัวกรองไอน้ำตัวเดียวหน้าฝนเอาไม่อยู่ครับ พ่นไปซักพักกลายเป็นพญานาคพ่นน้ำเลย  :icondisapp:

ซื้อตัวกรองไอน้ำติดเพิ่มอีก 1 ตัว ติดไว้ที่สายก่อนข้าAir brushครับ แล้วจะไม่มีน้ำออกมาอีกเลย

ตัวกรองไอน้ำซื้อแบบที่ไม่ต้องมี Regulator(หัวหมุนๆเอาไว้ปรับแรงดัน) หาซื้อได้ตามคลองถมหรือ ตามเวปครับ

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 07:06:10 PM »
ปกติติดตัวกรองไอน้ำตัวเดียวหน้าฝนเอาไม่อยู่ครับ พ่นไปซักพักกลายเป็นพญานาคพ่นน้ำเลย  :icondisapp:

ซื้อตัวกรองไอน้ำติดเพิ่มอีก 1 ตัว ติดไว้ที่สายก่อนข้าAir brushครับ แล้วจะไม่มีน้ำออกมาอีกเลย

ตัวกรองไอน้ำซื้อแบบที่ไม่ต้องมี Regulator(หัวหมุนๆเอาไว้ปรับแรงดัน) หาซื้อได้ตามคลองถมหรือ ตามเวปครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้มากครับ ผมจะลองไปหาซื้อมาติดเพิ่มนะครับ  :icongift: :iconlol: :iconlove:

พ่นไปซักพักเป็นพญานาคพ่นน้ำจริงๆครับ ทำเละไปสองตัวและ เซ็งๆเลยไม่ได้ทำต่ออีกเลย :icondisapp: :iconangry: