ผู้เขียน หัวข้อ: [3rd party] ตำนานยักษ์ผู้ยิ่งใหญ่ บทที่ 6 Maketoys Giant Type 61 - Wheel Loader (Not Scrapper)  (อ่าน 3464 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42

สวัสดีครับ

มาถึงตัวสุดท้ายกันแล้ว รอบหน้าจะได้รวมร่างอย่างที่รอคอยกันเสียที แต่ตัวนี้ก็ไม่ได้เป็นอะไรที่น่ามองผ่านนะครับ เขาเป็นถึงหัวหน้าของทีม Constructicons เลยทีเดียว

Vihicle Mode

ผมว่าเป็นร่างรถที่สวยดี

ยกที่ตักขึ้นได้

นำแขนมาลากได้เหมือนเดิม

ปืนมาติดได้

Robot Mode

การแปลงร่างเป็นหุ่นชวนงงที่สุดในกลุ่ม ส่วนเท้าค่อนข้างอ่อนแอ มีเพียงชิ้นส่วนเล็กๆ ที่ยึดไว้ ต้องระวังให้ดี

ก็ดูโอเคแต่ส่วนหัวจะดูเหมือน "อยู่ด้านใน" ตัว เหมือนคนใส่เสื้อโค้ท ทำให้จัดท่ายาก

ก้อนด้านหลังดูเยอะไปหน่อย

เครื่องยนต์ถอดมาติดได้

จุดขยับก็ดี แต่ตรงแขนจะมีปัญหา ยกแล้วมันไปทีสองข้าง เพราะมันไม่มีที่ล็อกไหล่ แถมชิ้นลำตัวที่เชื่อมแขนก็เป็นชิ้นเดียวกัน

อาวุธ ส่วนที่เหมือนปีกไว้ติดที่หน้าอกของร่างรวม จริงๆ ก็ไม่ได้กำหนดมาหรอกว่าตัวนี้ต้องเป็นคนถือ

เอามาเป็นโล่ก็เหมาะดี

หรือจะพับแบบนี้

เทียบขนาด

ร่างรถไม่ค่อยเล็ก

แต่ร่างหุ่นไม่ใหญ่นัก

แต่ก็ยังใหญ่กว่า dx ในปัจจุบัน

Battle of Loaders

จริงๆ ซื้อ Scoop มาเพื่อถ่ายตัวนี้แหละ 555+

Leg Mode

มีส่วนที่เป็นไฮโดรลิคหลอกๆ แต่สวยดี

โยกได้เช่นเคย

ก่อนจบมีเกร็ดเล็กๆ น้อยๆ เกี่ยวกับ Scrapper คือในภาคคอมิคเขาโดนฆ่าตาย แล้ว Hardshell หนึ่งใน Decepticon ไปสะกดจิต Prowl ให้มาเข้าทีม Constructicons จึงเกิดเป็น Prowl Devastator ครับ ในตอนแรกที่มีข่าวว่า Hasbro จะทำ Devastator ผมก็คิดว่าจะทำเป็นตัว Prowl Devastator หรือเปล่า เพราะตัว Superion ยังเอา Slingshot ออกแล้วให้ Alphabravo เข้ามาแทนตามคอมิค แต่ปรากฎว่าก็ใช้สมาชิกตาม G1 เหมือนเดิม

Prowl Devastator

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

ว่าแต่ไม่สนของทาคาร่าหน่อยเหรอครับ  :iconwish:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
ดูร่างแยกแล้วยังทำใจซื้อไม่ได้ครับ http://www.tfw2005.com/transformers-news/generations-classics-44/combiner-wars-devastator-official-images-182106/  :iconlol:

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

ว่าแต่ไม่สนของทาคาร่าหน่อยเหรอครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
 :iconcry: ชอบตัวนี้ตั้งแต่ดูช่อง 11 อสมท แล้วครับ  ขอบสำหรับการรีวิวครับ  เห็นแล้วอยากหามาเล่นตะหงิด ๆ ครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ที่รีวิวนี่ตัวเล็กหรือตัวใหญ่หรือครับ

เมื่อก่อนเคยมี ver. Japan รุ่นเก่าที่เป็นสีส้ม ขายแยกทีละตัว เก็บตั้งค์ซื้อทีละตัว
ซื้อได้ 5 กล่อง แขนขวาดันหาซื้อไม่ได้ รวมร่างแล้วเป็นหุ่นแขนด้วน เซ็งเลย
แต่รุ่นนั้นตอนรวมร่าง ขยับได้แค่ยกแขนกับงอศอก  ขาติดตายเพราะเอาปีกของรถดัมพ์มาทำต้นขา รูปร่างตลกมาก

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ตัวใหญ่มาก ต้องยอมรับว่าคอมไบเนอร์ของดีเซปติค่อนนี่โดนใจกว่าออโต้บอทแฮะ มันดูคลาสิคกว่า
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• *
ตัวเล็กครับ

ที่รีวิวนี่ตัวเล็กหรือตัวใหญ่หรือครับ

เมื่อก่อนเคยมี ver. Japan รุ่นเก่าที่เป็นสีส้ม ขายแยกทีละตัว เก็บตั้งค์ซื้อทีละตัว
ซื้อได้ 5 กล่อง แขนขวาดันหาซื้อไม่ได้ รวมร่างแล้วเป็นหุ่นแขนด้วน เซ็งเลย
แต่รุ่นนั้นตอนรวมร่าง ขยับได้แค่ยกแขนกับงอศอก  ขาติดตายเพราะเอาปีกของรถดัมพ์มาทำต้นขา รูปร่างตลกมาก