ผู้เขียน หัวข้อ: Panel liner หมดควรผสมยังไง  (อ่าน 2366 ครั้ง)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Panel liner หมดควรผสมยังไง
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 11:33:44 AM »
รบกวนผู้รู้ครับ
พอดีว่า Panel liner สีดำของผมหมด
แต่ไม่อยากซื้อไหม่
เลยอยากผสมเอง
ไม่ทราบว่าควรใช้ Enamal ดำแบบด้าน (XF) หรือแบบมัน (X) ดีครับ
ถ้ายิ่งรู้ส่วนผสมด้วยนี่......
ขอบคุณครับ
 :icongift:
atinatv

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: Panel liner หมดควรผสมยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 12:31:40 PM »
ซื้อแบบมันดีกว่าครับ เพราะก่อนจะwashเราก็ลงเครียร์แบบมัน ให้มันไหลได้ดีขึ้นก่อน คิดว่าแบบมันน่าจะไหลได้ดีและเช็ดออกได้ง่ายกว่า แต่ยังไงสุดท้ายก็อยู่ที่เคลียร์ที่พ่นปิดงานละครับว่าด้านหรือมัน ส่วนอัตราส่วนผสมนี่ผมก็ผสมไปมั่วๆแหละครับให้มันไหลได้ก็เป็นอันใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: Panel liner หมดควรผสมยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 01:15:52 PM »
ขอบคุณคุณ unn13 ครับ
มาช่วยอีกแล้ว
atinatv