ผู้เขียน หัวข้อ: VDO วิธีการติด ดีคอลขูด  (อ่าน 3799 ครั้ง)

ออฟไลน์ peapea

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
VDO วิธีการติด ดีคอลขูด
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2015, 01:30:41 PM »
ตาม link ไปชมได้เลยครับ
https://youtu.be/fyAXSE_1acc
:iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
Re: VDO วิธีการติด ดีคอลขูด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2015, 03:32:26 PM »
 :iconlike: ขอบคุณมากเลยครับผมพึ่งจะติดเป็นเเค่ดีคอลเเต่ดีคอลขูดเนี่ยผมยังทําไม่เป็นเลยครับมีอะไรดีๆขอคําเเนะนําด้วยนะครับ
ปล.ผมอยากขอให้พี่ช่วยสอนวิธีการติดดีคอลนําอันเล็กๆเลยอ่ะครับ FA unicorn ver.ka หน่ะครับ :iconwish: :iconwish: :iconwish: เอาไป 1 ไลค์เลยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2015, 03:33:17 PM โดย KanekiKen »
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ miamibeachboy

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2015, 06:02:46 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peapea

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2015, 09:02:39 PM »
ติด decal น้ำอันเล็กก็เหมือนกับอันใหญ่แหละครับ แต่ผมจะใช้ปากคีบแหลมๆ ในการเลื่อนดีคอลแทน โดยไม่ให้น้ำเยิ้มนะครับ ไม่งั้นดีคอลลอยบนหยดน้ำเลย เอาคัตตอลบัดซับน้ำออกหน่อยก่อนเลื่อนครับ

ออฟไลน์ KanekiKen

• Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2015, 09:01:18 AM »
ติด decal น้ำอันเล็กก็เหมือนกับอันใหญ่แหละครับ แต่ผมจะใช้ปากคีบแหลมๆ ในการเลื่อนดีคอลแทน โดยไม่ให้น้ำเยิ้มนะครับ ไม่งั้นดีคอลลอยบนหยดน้ำเลย เอาคัตตอลบัดซับน้ำออกหน่อยก่อนเลื่อนครับ
ขอบคุณมากนะครับผมต้องไปลองเเล้ว....ไฟโตะ! :iconpunch: :iconpunch:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2015, 11:31:40 AM »
ขอมาช่วยเสริมวิธีในการติดดีคอลน้ำ ตามแบบสไตล์ของผมนะครับ
ลำดับตามภาพ

1.เริ่มที่การตัดชิ้นดีคอลออกมา ให้ชิดขอบให้มากที่สุดเท่าที่ทำได้
2.เอาภู่กันจุ่มน้ำนิดหน่อย ภู่กันที่ใช้ขอให้เป็นภู่กันที่ขนนิ่มนะครับ
3.แตะดีคอลขึ้นมา
4.วางใกล้ๆตำแหน่งที่ต้องการ

5.แตะเพิ่มน้ำนิดหน่อย สังเกตุดีคอลสักครู่จะเห็นว่ามันลอยหลุดออกมาแล้ว แปบเดียวไม่กี่วินาที
6.ใช้ภู่กันเขี่ยมันออกมา อย่างเบามือ
7.จัดตำแหน่งให้ตรงกับที่ต้องการ
8.จากนั้นก็ใช้ภู่กันรีดน้ำใต้ดีคอลออกมา กระดาษทิชชูควรมีไว้ใกล้มือเพื่อใช้ซับน้ำจากภู่กันอีกที หรือเอาทิชชู่ซับโดยตรงเลยก็ได้ หลังจากใช้ภู่กันรีดน้ำออกไปแล้วบางส่วน

9.หยิบ mark setter ออกมา เขย่าก่อนใช้ด้วย
10.แต้มเล็กน้อยหัวท้าย ให้น้ำยาซึมเข้าไปด้านใต้ดีคอลเอง อย่าเยอะ
11.ใช้ภู่กันรีดน้ำยาส่วนเกินออก พลางก็ทาน้ำยาให้ทั่วๆอย่างเบามือ
12.เสร็จแล้ว ปล่อยวางทิ้งไว้ให้แห้งไปเลยอย่างน้อย 1 วันค่อยพ่นเคลียร์ทับนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2015, 11:36:20 AM โดย naykai »